Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

++ Update น้องวีปครีมได้รับการผ่าตัดครั้งที่1 แล้วและขอระดมทุนเพื่อรับการรับการรักษาอย่างต่อเนื่องด้วยคะ(บัญชีงานบุญฯ)++ ติดต่อทีมงาน

จากกระทู้เดิม
http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J10515421/J10515421.html
http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J10519612/J10519612.html

http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J10525954/J10525954.html
http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J10537772/J10537772.html

บัญชีงานบุญสัตว์เลี้ยงแสนรักษ์ ขอความเมตตาอนุเคราะห์ช่วยค่ารักษา น้องวิปครีม น้องหมาที่โดนรถชน ด้วยนะคะ

++++มา Update อาการของน้องวีปครีม ผ่าตัดขาขวา ครั้งที่ 1+++++

หลังจากเมื่อวาน ได้พาน้องวิปครีมไปผ่าตัด ตามใบนัดจากทีมแพทย์ของ รพส.เกษตรฯ คะ ออกจากคลีนิก 8 โม.เช้า และ ยื่นบัตรนัด 9 โมง นำน้องวีปครีม ชั่งน้ำหนัก น้องน้ำหนัก เพียง 10.52 เท่านั้น ซึ่งผอมมากๆคะ พอ เสร็จขั้นตอน เจ้าหน้าที่ได้ให้พาน้องขึ้นไปรอเรียกคิวหน้าห้องผ่าตัด ชั้น 2 ประมาณ 10.30 น. ทีมแพทย์ได้เรียกให้ช่วยเข็นน้องเข้าห้องผ่าตัด คุณหมอได้ให้เจ้าของเคส ออกมารอด้านนอก เจ้าหน้าที่แจ้ง ว่า ใช้เวลา ผ่าตัด ประมาณ 1-2 ชม. นะคะ ถ้าเสร็จแล้วจะเรียก ยุได้ ลงไปรอน้องที่ โรงอาหาร วันนี้ รู้สึกตัวเองไม่สบายมากๆ กินยาอัดไป 4 เม็ด เพราะไม่ไหวแล้ว จริงๆ กลัวจะไม่มีแรง อยู่รอ สัก ประมาณ เกือบ เที่ยง ก็ ขึ้นมารอหน้าห้องผ่าตัด ชั้น2 ยังไม่มีเจ้าหน้าที่คนไหนเรียก แต่ สอบถาม เจ้าหน้าที่ห้องผ่าตด บอกว่า ผ่า เรียบร้อยแล้ว แต่หลังจาก ผ่าต้องนำน้องไป X-ray รอบ เพื่อดู ผลและรูปกระดูกว่าหลังผ่าตัดเป็นอย่างไร ผล คือ ยังไม่เป็นที่น่าพอใจของหมอ ช่วงบ่าย รอน้องฟื้น ทางหมอต้องวางยาสลบเพื่อตัด รอบที่ 2 อีก ครั้ง หมอใส่เหล็ และใช้ลวดยึดที่ขานะครับ  เลย สอบถามคุณหมอว่า ร่างกายน้องจะไหวมั้ยคะคุณหมอ บอกว่า ไม่น่ามีปัญหาครับ เพราะมีเครื่องมือในการช่วยชีวิตน้องอยู่แล้ว แต่ น้องอาจจะมีอาการเพลีย และ อ่อนแรงกว่าเดิม หลังผ่าตัดต้องดูแล ให้อาหารเสริมสุนัขหลังผ่าตัดด้วย แต่ ยังไง ก็ ต้องผ่าตัดแก้นะครับ ไม่งั้น ขาข้างนี้ อาจจะเจ็บหลายรอบถ้าไม่ผ่าให้เรียบร้อย สัก ประมาณ บ่าย 2 เห็น เจ้าหน้าที่เข็นน้องวิปครีมออกมา น้องฟื้นแล้ว และถูกพาตัวเข้าห้องผ่าตัด ครั้งที่ 2 (มองเห็นน้องนอนในเตียง มีน้ำตาไหล บ่งบอกถึงความจ็บปวดจากแผลผ่าตัด น้อง หันหน้ามามองเรา เหมือนอยากบอกว่าอย่าทิ้งหนูนะคะ  จนถูกเข็ญหายไปในห้องผ่าตัด) น้ำตาเรามันไหลออกมาเลยจริงๆ คะ สงสารน้องสุดหัวใจ ถ้าเป็นเรา โดน ผ่า 2 รอบ เราจะไหวมั้ย แต่ เหมือนน้องวิปครีมจะสู้มากๆ คะ เกือบ 4 โมงเย็น น้องถูกเข็ญออกมาจากห้องผ่าตัดครั้งที่ 2 เพื่อพาไปพักฟื้น ต่อ จึง ถาม ผู้ช่วยว่า อีกนานมั้ยคะ น้องจะฟื้น ผู้ช่วยบอกว่า น่าจะ 5 โมงเย็น นะคะ จึง ขอเข้าไปดูน้อง น้องยังไม่ ฟื้นคะ จน ผ่านไป เกือบ 2 ชม. ยุลูบหัว น้องน้องพยายามจะลืม แต่ และ ตอบสนองมากขึ้น จึง บอกว่า น้องวิปครีม ตื่นได้แล้ว นะคะลูก หนูเป็นงัยบ้าง ไม่จ็บนะคะ เดี๋ยว หนูก็หายแล้ว กลับบ้านกันดีกว่า น้องมีน้ำไหลที่ขอบตาเต็ม เหมือนน้องร้องไห้ คะ คุณหมอ ทำ ใบนัดเพื่อมา ตัดไหม วันที่ 21 พ.ค นี้ และ ดู ขาอีกข้าง เพื่อนัด ผ่าตัดอีกครั้ง เรา จัดการลงไปรับ ยา ชั้นล่าง แล้ว เอารถเข็นมาพาน้องกลับ รพส.แจ้งวัฒนะ ระหว่างอยู่บนรถ น้องยังไม่ ฟื้นดีมาก หมอ แนะนำให้นอนราบ ห้ามให้ คอพับ เพราะจะทำให้หายใจไม่ ออก ฝนตกหนักมาก คะ กลัวจะถึง คลีนิกก็เกือบ 2 เท่มแล้ว ทั้งคน ทั้งน้องหมา มีอาการอ่อนเพลีย เหมือนกัน พอพาน้องกลับมาถึง จึง อยู่กับน้องสักพัก เช็ดตัว เอาน้ำ และอาหาร เพราะน้องไม่ได้กินอะไรเลยตั้งแต่ เมื่อวาน 6 โมง จนถึงดึกของอีกวัน คะ (ยุได้ไปสอบถามคนแถวนั้น ในจุดที่น้องโดนรถชนแล้ว นะคะ น้องไม่ได้หลงมาคะ จึงหยุดประกาศถามหาเจ้าของ ป้าคนนึงบอกว่า เค้าโดนเจ้าของนำมาปล่อยที่วัดดอนเมือง และ โดนหมาเจ้าถิ่นไล่ และ วิ่งหนีมา ตามฟุดบาทเรื่อย จนมาอยู่ตรงจุดนี้ คะ พอได้ทราบ ยิ่งสงสารน้องวิปครีม ในความอาภัพ และโชคร้ายของเค้า ไม่เข้าใจว่าเจ้าของทำไมใจร้ายทิ้งน้องได้ลุง เพราะน้องน่ารักมากๆจริงๆคะ  หลังจาก นี้ น้องจะเป้นอย่างไร ยังไม่ทราบแต่จะพยายามช่วยน้องและดูแล เท่าที่ทำได้ และอยากให้น้องได้มีบ้านที่รักเค้าจริงๆ ไม่ทอดทิ้งเค้าอีก นะคะ

น้องวีปครีม ได้รับความอนุเคราะห์จากบัญชีงานบัญสัตว์เลี้ยงแสนรัก
ให้ ระดมทุนช่วยเหลือค่ารักษา ค่ารักษา และค่าผ่าตัดซึ่งมากกว่า 2 ครั้ง การผ่าตัดต้องระมัดอย่างมาก เพราะสามาถเสียชีวิตได้ และใช้ระยะเวลาการรักษาที่นานพอสมควร   จึงขอความอนุเคราะห์ช่วยเหลือ คชจ.ของวิปครีมด้วยนะคะ  สามารถช่วยเหลือ คชจ. ของน้องวิปครีมด้โดยโอนผ่านบัญชีของ "บัญชีงานบุญสัตว์เลี้ยงแสนรักษ์ ดังนี้คะ

โดยบริจาคที่

บัญชี ธ.กสิกร สาขา ย่อยเดอะมอลล์บางกะปิ

เลขที่ 732 2 110584

ชื่อบัญชี นายธนวินท์ รมยานนท์

แล้วกรุณา  แจ้งหน้ากระทู้

ส่งเมล์แจ้งที่ e mail: myself_acc@windowslive.com
และ            e mail:   thailandpetrescue@gmail.com
(ระบุช่วยเคส "ช่วยน้องวีปครีม
) คะ

ส่ง sms การโอนเงินมาที่  083-8035615 และ 081-732-2595
หรือหลังไมค์แจ้งที่ login : แม่ไข่ตุ๋น และ gijane

ซึ่ง ถ้าเงินบริจาคไม่พอกับค่าใช้จ่าย   จขกท. ต้องเป็นคนรับผิดชอบ และทางบัญชีงานบุญฯ มีอีกหลายชีวิตที่ต้องช่วยเหลือจึงไม่สามารถรับค่าใช้จ่ายให้น้องวีปครีมได้ ขอผล
บุญที่ท่านทำ ส่งผลให้ท่านและครอบครัวประสบแต่ความสุขความ เจริญ สุขภาพร่างกายแข็งแรง คะ

รูปหลังออกจากห้องผ่าตัด คะ

แก้ไขเมื่อ 13 พ.ค. 54 09:16:08

จากคุณ : แม่ไข่ตุ๋น
เขียนเมื่อ : วันพืชมงคล 54 09:00:05

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com