Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มีปัญหาเรื่องจักร อยากปรึกษาจ้า ติดต่อทีมงาน

พอดีว่าคุณแม่ได้จักรมาใช้เป็น จักรซิงเกอร์หัวดำ มีคำถามดังนี้ค่ะ
1. ใส่สายพานมอเตอร์อย่างไร เพราะซื้อสายพานมาแล้วยืดอย่างไรก็เข้าวงล้อไม่ได้เลยค่ะ  ถ้าจะถอดวงล้อออกเพื่อใส่สายพานจะได้หรือไม่ค่ะ
2. เย็บแล้วเป็นถั่วงอกด้านล่างผ้าค่ะ เย็บไปได้ยาวหน่อยก็ติดเย็บต่อไม่ได้เลย เป็นอย่างนี้แก้อย่างไรค่ะ
3. รุ่นนี้กรอด้ายอย่างไรค่ะ
4.ปลดล็อคฟรีเข็มอย่างไรค่ะ เพราะหมุนวงล้อจักรครั้งใด เข็มก็เคลื่อนตัวทุกครั้ง คิดว่าวงกลมตรงกลางล้อจะปลอล็อคแต่ก็หมุนไม่ได้ค่ะ
5.ขอวิธีการดูแลรักษาจักรด้วยนะค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

จากคุณ : @บันทึกสีชมพู@
เขียนเมื่อ : วันพืชมงคล 54 10:20:50

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com