Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สำเร็จแล้วคะ น้องหมาที่เราวางแผนว่าจะไปอุ้มมา ติดต่อทีมงาน

หลังจากที่เราได้ตั้งกระทู้ปรึกษาเพื่อนๆในห้องนี้ ได้คำแนะนำจากหลายๆท่าน      
http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J10552962/J10552962.html
และแล้วเราก็ทำสำเร็จแต่จากที่ตอนแรกตั้งใจว่าจะขโมยมาเลยไม่ขอเจ้าของก่อน
แต่ด้วยความเห็นของหลายๆท่านแนะนำให้ลองขอดูก่อน จึงลองทำตามคำแนะนำดู 
ได้ผลเกินที่คาดไว้ เจ้าของยอมยกให้โดยละม่อม อิอิ หลังจากนั้นเราจึงนำตัวน้อง (น้องชื่อนีน่า แต่เราเรียกเค้าไม่หันอาจจะไม่ชอบชื่อนี้ เพราะชีวิตลำบาก อาจจะทำการเปลี่ยนชื่อให้ใหม่ แต่ตอนนี้คิดไม่ออกคะ) ไปพบคุณหมอ ให้ตรวจเลือด และทำการรักษาขี้เรื้อนก่อน ส่วนเรื่องขาน้องที่เป๋ เจ้าของเค้าบอกโดนรถชน 
แต่ไม่ว่างพาไปหาหมอคะ (เฮ้อ..ไม่ว่าง) 
    ตอนแรกที่เราบอกว่าน้องนีน่า เป็นพุดเดิ้ล แต่คุณหมอบอกว่าเป็นปอมคะ จะว่าไปตอนนี้มองไม่ออกคะว่าพันธุ์อะไรกันแน่ แต่ที่แน่ๆน้องนีน่าเป็นสุนัขข้างถนนที่ตัวเล็กที่สุดที่เราเคยเห็นมาคะ ดีใจคะที่อุ้มน้องมารักษา ตอนอุ้มน้องเค้าไม่มีขัดขืนหรือเห่าอะไรเลยคะ นิ่งมาก มีแค่ตอนที่คุณหมอเค้าเจาะเลือดเพื่อนำไปตรวจเท่านั้นคะ คุณหมอและผู้ช่วยที่นี่น่ารักมากคะ ไม่มีทีท่ารังเกียจน้องนีน่าเลย 

นี่คะน้องนีน่า เพศเมีย เจ้าของบอกอายุประมาณ 3 ปีมั้ง (เฮ้อออ..)

จากคุณ : Biasa
เขียนเมื่อ : 14 พ.ค. 54 19:49:22

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com