Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

@@@@ ขอเชิญร่วมทำบุญ เพื่อช่วยน้องเทา น้องแมวตาบอด นะคะ @@@@ ติดต่อทีมงาน

กระดิ่ง สวัสดีค่ะ นิวขออนุญาตแจ้งนะคะ

ณ วันที่ 26/5/54
ตอนนี้น้องโชคดี (น้องเทา)
ได้ขอออกจากโครงการรักษ์แมวแล้วนะคะ
เนื่องจาก เนื่องจากนิวเองก็เกรงใจ พี่วชิราด้วยค่ะ
ในการที่จะต้องเช็คบัญชีให้นิว  ><
และนิวเองอาจจะติดขัดในเรื่อง
ที่จะต้องจ่ายสำรองไปก่อนอ่ะค่ะ  T___T

ค่าใช้จ่ายที่ผู้บริจาคระบุว่าช่วยน้องเทา
นิวได้รับเงินค่าใช้จ่ายที่ สำรองจ่ายไปก่อนแล้ว
เป็นจำนวนเงิน 21,617 บาท ซึ่งเป็นค่ารักษา  ตั้งแต่วันที่ 15-24/5/54 ค่ะ

ส่วนเงินที่ผู้บริจาค ระบุว่าช่วยน้องเทานั้น
พี่วชิราแจ้งยอดเงินบริจาคทั้งหมดคือ  38,334.94
คงเหลือยอด  16,717.94  บาท
พี่วชิราได้แจ้งว่าโอนเงินให้นิวแล้วค่ะ

นิวขอขอบคุณทางโครงการรักษ์แมว มา ณ ที่นี้ด้วยนะคะ
ขอบคุณมากที่ช่วยเหลือน้องโชคดี  (น้องเทา)
ขอบคุณมากจริงๆ ค่ะ  ลูกสาว
--------------------------------------------------------------------------------

สวัสดีค่ะ :  )
พอดีเมื่อวานนี้ นิวได้ไปเจอน้องแมวซึ่งอยู่ข้างทาง
ที่จะเข้าปากซอยบ้านนิวค่ะ
ได้เห็นเค้า ตาถลนออกมาข้างนึง
นิวก็ตกใจ อ่ะค่ะ   T__T
เลยตัดสินใจพาเค้า ไปส่งรพ.สัตว์
ซึ่งตอนแรกนิวพยายามไปที่ที่ใกล้บ้านที่สุดค่ะ
แต่ปิดหมดเลยอ่ะคะ T_T
นิวเลยต้องพาเค้าไปรักษาที่รพ.สัตว์ตลิ่งชัน
ซึ่งคุณหมอได้บอกนิวว่า
น้องเทา (นิวตั้งชื่อเค้าว่าน้องเทาค่ะ)
ตอนนี้ มีอาการกรามหัก , ปอดได้รับการกระทบกระเทือนอย่างรุนแรง
และตาข้างซ้ายของเค้า ที่ไม่ได้ถลนออกมานั้น
ฝ่อมากค่ะ ซึ่งทำให้เค้าตาบอดไปข้างนึง
ซึ่งการรักษาในตอนนี้ คือ การให้ยาปฏิชีวนะ
และให้อ๊อกซิเจนกับเค้า

ภาพนี้เป็นภาพที่นิวนำน้องเทาไปส่ง รพ. นะคะ
ถ้าภาพน่ากลัวไป นิวต้องขอโทษ มา ณ ที่นี้ด้วยนะคะ ลูกสาว

กระดิ่ง Update อาการของน้องเทานะคะ
http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J10571462/J10571462.html#57

กระดิ่ง ในตอนนี้ นิวขอรบกวนถ้าท่านใด
ยินดีที่จะบริจาค แผ่นรองซับให้กับน้องเทา
รบกวนติดต่อนิวที่หลังไมค์
หรือที่ เมลล์ galstalent@hotmail.com นะคะ

ขอบคุณมากนะคะ ลูกสาว

แก้ไขเมื่อ 26 พ.ค. 54 16:09:15

แก้ไขเมื่อ 26 พ.ค. 54 16:08:24

แก้ไขเมื่อ 26 พ.ค. 54 16:06:04

แก้ไขเมื่อ 21 พ.ค. 54 13:47:04

แก้ไขเมื่อ 20 พ.ค. 54 21:43:23

จากคุณ : อลิซ ในดินแดนไม่มหัศจรรย์
เขียนเมื่อ : 16 พ.ค. 54 12:48:49

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com