Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

วิธีกำจัดเห็บหมัดในบ้านที่ไม่เป็นอันตรายกับลูกสุนัข ติดต่อทีมงาน

ขอความรู้จากผู้รู้ในห้องหมาหน่อยค่ะ ตอนนี้ที่บ้านมีลูกสุนัขเกิดใหม่อายุ 22 วัน แต่ว่าตอนนี้ที่บ้านเห็บหมัดบุกเยอะมาก ทั้งที่แตก่อนที่น้องจะคลอดไม่มีเพราะพาพ่อกับแม่เค้าไปฉีดยาและหยดยากันเห็บหมัดประจำ ที่บ้านมีไบติคอลค่ะ แต่ตอนนี้ไม่กล้าผสมน้ำแล้วถูบ้านเพราะตอนนี้น้องๆเค้าเริ่มเลียพื้นบ้างดูดนู่นนี้บ้างกลัวเป็นอันตรายถ้าถูล้างออกไม่หมด ที่บ้านมีลูก(คน)เล็กๆด้วยคะเคยเข้าหูแล้วทีนึงกลัวมันจะเข้าอีก เพราะเยอะมากจริงๆ ใครพอมีวิธีที่ดีช่วยแนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : คุณยายมือใหม่
เขียนเมื่อ : 20 พ.ค. 54 10:46:50 A:182.232.171.149 X: TicketID:317807

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com