Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แค่อยากให้น้องหมาเค้ามีชีวิตที่ดีขึ้นครับ ติดต่อทีมงาน

กว่าจะเขียนกระทู้นี้ได้ ผมเคยเห็นคุณป้าคนนึงครับ แกอาศัยอยู่ในเต้นท์เก่าๆข้างวัดแถวปากน้ำ ภายในเต้นท์มีทั้งหมาเด็ก และหมาโต อาศัยอยู่ ทั้งในกรง และรอบๆโดยที่มีโซ่ผูกอยู่
   แรกๆผมก็สงสัย ว่าทำไมแกมาอยู่แถวๆนี้ได้ แต่ก็ได้แต่สงสัย เพราะเวลาผ่านบ้านป้าทีไร ผมก็มักจะให้เงินป้าขอช่วยค่าอาหารน้องเค้าบ้าง เพราะเห็นป้ายหน้าบ้าน เขียนไว้ขอความเห็นใจ
   แต่วันนี้ ผมเห็นป้ายใหม่ที่ป้าเค้าเขียนไว้ ประมาณว่า เค้ารู้ว่า ไม่มีใครเค้าชอบสุนัขจรจัดพวกนี้ แต่นี่เป็นสิ่งที่ป้าเองก็ไม่รู้จะแก้ปัญหาอย่างไร เพราะถ้าป้าไม่เลี้ยงพวกเค้า แล้วเค้าจะเป็นอย่างไร
   ผมเลยลองคุยๆกับป้าดูว่า ถ้าผมจะลองหาบ้านให้น้องๆเค้าจะได้ไหม คุณป้าก็บอกว่า มีน้องหมาเด็กๆหลายตัว ถ้าหาบ้านได้ก็จะดีมาก
   ตอนแรกผมก็ไม่เข้าใจว่าทำไมป้าถึงล่ามโซ่นอ้งหมาไว้เกือบทุกตัว แต่ภาพที่เห็นหน้าบ้านป้า ผมพอเข้าใจแล้วครับ

จากคุณ : outklass1976
เขียนเมื่อ : 27 พ.ค. 54 22:38:15

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com