Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

!!!!!ด่วน!!!!!!! สุนัข 20 ตัวที่โลตัสบางใหญ่กำลังจะโดนยาเบื่อ ติดต่อทีมงาน

****ช่วยกระจายข่าวค่ะ******
ข่าวด่วน!! สุนัขประมาณ 20กว่าตัวขึ้นไป ที่บริเวณหมู่บ้านข้างโลตัสบางใหญ่กำลังจะโดนวางยาเบื่อ พรุ่งนี้ (3มิ.ย.) 9โมงเช้า หมอเน จะจ้างรถบรรทุกไปรับมาจากที่นั่นก่อน  จากนั้นก็ต้องการความช่วยเหลือในหลายๆด้าน โดยเฉพาะที่อยู่ ติดต่อหมอเนได้ที่ 086-3150815

ขอบคุณมากๆนะคะ

****ขอโทษนะคะ จขกท มาตั้งแล้วก็ไม่มีเวลามาอัพเลย ส่วนเรื่องหัวข้อก็ขออภัยจริงๆนะคะ รีบมาก แต่มีอธิบายด้านในแล้ว หวังว่าทางโลตัสคงให้อภัยกัน ขอขอบพระคุณผู้ที่เข้ามาช่วยอัพเรื่องราว และผู้ใจบุญทุกๆท่านด้วยนะคะ***

###ข้อมูลอัพบางส่วนที่ คห 27
###ภาพน้องๆบางส่วนที่ คห 49

ชุดเดียวกันค่ะ
http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J10643960/J10643960.html

***ล่าสุดจากคุณหมอเนค่ะ (5มิย)
Naynaykung Happypet
UPDATE ช่วยหมาที่รอดจากการวางยา ครับ 13 ตัวลูกสุนัข 3 ตัว เจาะเลือดตัวที่คาดว่าน่าจะเป็นหนักๆ 3 ตัว ผลเลือดออกมาเป็นพยาธิเม็ดเลือดทั้ง 3 ตัว ตัวนึงเป็นโรคไตด้วยครับ กรรมการหมู่บ้านได้จัดสรรกรงให้จำนวน 10 ใบเป็นจำนวนเงินหนึ่งหมื่นบาท และทางโครงการช่วยเหลือสัตว์ยากไร้ด้อยโอกาส 5000 บาทสำหรับค่ารถ+คนงานจับสุนัข+ค่ายาสลบ+จิปาถะ ครับ ตอนนี้อยู่ในความดูแลของแฮปปี้เพ็ทสัตว์แพทย์ทุกตัวส่วนอีก 10 กว่าตัวคนงานก่อสร้างของโครงการหมู่บ้านจัดสรรแห่งนี้เค้าเอาไปซ่อนไว้ครับสงสัยนึกว่ายิงเอาไปขาย -*- แต่หัวหน้ายามสัญญาไว้แล้วว่าจะไม่วางยาสุนัขที่เหลือเพราะเค้าก็รักสุนัขเช่นกันแต่สาเหตุที่ต้องทำเพราะเจ้าของโครงการสั่งครับ ขอขอบคุณทุกฝ่ายให้ความร่วมมือ แล้วจะมาอัพเดพอีกครับ

แก้ไขเมื่อ 05 มิ.ย. 54 16:33:14

แก้ไขเมื่อ 05 มิ.ย. 54 01:18:13

แก้ไขเมื่อ 05 มิ.ย. 54 01:03:27

แก้ไขเมื่อ 03 มิ.ย. 54 22:35:38

แก้ไขเมื่อ 02 มิ.ย. 54 20:45:09

แก้ไขเมื่อ 02 มิ.ย. 54 20:33:42

จากคุณ : auntieCDC
เขียนเมื่อ : 2 มิ.ย. 54 20:18:46

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com