Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

how to ติดซิปกระเป๋าควิลท์ด้วยจักร + ผลงานเรื่อยเปื่อย + อุปกรณ์ง่ายๆ ทำเองก็ได้...^^{แตกประเด็นจาก J10605118} ติดต่อทีมงาน

สวัสดีวันฝนตกพรำๆ ค่ะ...
วันนี้ปุ๊กปิ๊กขอนำเสนอ how to กับผลงานเรื่อยๆ เปื่อยๆ มาให้ทุกคนได้ติชมกันอีกแล้วล่ะ
how to ตามไปดูได้ที่ blog เลยนะคะ ตามนี้เลยจ้า

http://www.bloggang.com/mainblog.php?id=ipookpik&month=01-06-2011&group=2&gblog=4

ส่วนผลงานเรื่อยเปื่อยก็เริ่มต้นที่กระเป๋าสตางค์ใบเกือบจะยาวเลยจ้า...^^
ใบนี้พี่ที่รู้จักใน net เป็นคนควิลท์แผ่น top ค่ะ พี่เค้าตั้งใจจะทำกระเป๋าสตางค์ใบยาว
แต่พอควิลท์เสร็จแล้วปรากฎว่าหดเล็กลงกว่าแพทเทิร์นเยอะเลย
พี่เค้าก็เลยให้ปิ๊กมาเพราะพี่เค้าไม่รู้จะเอาไปทำอะไรต่อ ปิ๊กก็แค่เอามาสานต่อให้เป็นรูปเป็นร่าง
แล้วก็ส่งกลับคืนไปให้เจ้าของเค้าก็เท่านั้นเองค่ะ....ใครรู้ตัวว่าเป็นเจ้าของมาเซ็นต์รับด้วยเน้อ...อิ..อิ..

จากคุณ : lovequilt
เขียนเมื่อ : 3 มิ.ย. 54 12:28:34

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com