Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

หาคนอุปการะหมาชายไทย สูงใหญ่ ใจดี ติดต่อทีมงาน

เจ้าตัวนี้ชื่อเป็บซี่ค่ะ  เป็บซี่เป็นหมาชายไทยจรจัด สูงใหญ่ ใจดี ขี้เล่น แข็งแรง อายุ 1 ขวบเศษ ผ่านการฝึกงาน(ยาม)แล้ว และทำหมั้นแล้วค่ะ เขาชอบวิ่งข้ามถนนไป-กลับ เช้ามาหาป้าที่ดูแลเขา กลางวันนอน เย็นๆประมาณ 1 ทุ่มข้ามถนนกลับไปตอกบัตรอยู่ยามค่ะ พวกเราและพี่ๆวินมอไซด์รักเป็บซี่มาก เลยเป็นห่วงกลัวว่าการข้ามถนนไปๆมาๆแบบนี้ อาจจะเกิดอุบัติเหตุได้ เพราะแถววนี้รถเทรนเลอร์/10ล้อ/6ล้อ วิ่งค่ะ ขอคนที่รักหมาจริงๆนะคะ และถ้าบ้านมีพื้นที่หน่อย มีรั้วรอบขอบชิดก็จะดีค่ะ เพราะกลัวเขาจะหนีออกมา

จากคุณ : แล้ว...
เขียนเมื่อ : 4 มิ.ย. 54 10:20:20

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com