Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

หมาที่เลี้ยงไว้ที่หน้าบ้านกำลังจะถูกจับไปทิ้งค่ะ กลุ้มใจมาก ติดต่อทีมงาน

เราเลี้ยงเค้ามานานกว่า 4 ปีแล้ว แต่เค้าไม่ให้จับตัวเลย ชวนเข้าบ้านก็ไม่ยอมมา เค้าจะกินข้าวที่หน้าบ้านเรา นอนแถวๆนี้ บ้านแถวๆนี้ก็รู้จักเค้าค่ะ เลี้ยงข้าวเลี้ยงน้ำกันบ้าง
เราพาเค้าไปทำหมันและฉีดยาเรียบร้อยแล้วค่ะ แต่วันนี้เพิ่งรู้ว่าเจ้าของหมู่บ้านจะจับเค้าไปทิ้ง บอกจะเอาไปไกลๆให้กลับมาไม่ได้เลยค่ะ
อย่างที่บอกค่ะเราอยากพาเค้าเข้าบ้านมาก แต่ด้วยนิสัยของเค้า เค้าไม่ยอมค่ะ รักอิสระ
หนักใจ เสียใจมาก ไม่รู้จะทำไงดี ใครมีคำแนะนำบ้างคะ อยากพาไปฝากเลี้ยง มีที่ไหนรับบ้างคะ เรายินดีดูแลค่าใช้จ่ายทุกเรื่องตลอดชีวิตเค้าค่ะ

จากคุณ : tearky69
เขียนเมื่อ : 4 มิ.ย. 54 20:04:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com