Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

------>>> ตัวอารายเอ่ย.. ซนยังกะลิง กินยังกะปอบ ?? <<<----- ติดต่อทีมงาน

จากหัวข้อกระทู้ เพื่อนๆ ที่ติดตามเรื่องราวของหมาน้อยตัวใหม่สไตล์ " ไทยเรื้อน"  ของเรามาตั้งแต่ต้นคงเดาออกได้ง่ายๆ แน่ว่า คำตอบ คือ เจ้า หมี่ฉง นั่นเอง !!

ส่วนเพื่อนๆ ที่ตกข่าวก็สามารถเข้าไปดูที่นี่ได้ กระทู้เดิมค่ะ

http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J10518614/J10518614.html

จากวันนั้น ถึงวันนี้ หมี่ฉงรักษาตัวหายจากโรคเรื้อนแล้วค่ะ คุณหมอขูดผิวหนังไปตรวจก็ไม่พบตัวไร ที่เป็นตัวที่ทำให้เกิดโรคเรื้อนแล้ว  ทีนี้ก็ถึงคราวเอาเข้าบ้านกันล่ะ ... ลุ้นกันหน่อยจ้า ว่าพี่ๆ 2 ตัวจะรับน้องใหม่ได้หรือเปล่า ??

แฮ่ม !  เราต้องมีวิธีการค่ะเพื่อนๆ การเอาน้องใหม่เข้าบ้านมันเป็นสภาวะการณ์ที่ทำร้ายความรู้สึกของเด็กเก่าอย่างแรง  เราจึงต้องค่อยๆ ดำเนินการ ทำให้เจ้าตัวเก่ารู้จักน้องทีละน้อยๆ เริ่มต้นจากเวลาเราไปเยี่ยมน้องใหม่มาจาก รพส. หรือฟาร์ม เรากลับบ้านก็จะมีกลิ่นเด็กใหม่ติดมาด้วยใช่ไหมคะ ... ทีนี้พอลูกๆ มาดมเราก็ต้องยอมให้เค้าดมโดยดี และบอกเค้าไปซ้ำๆ ว่า กลิ่นน้องลูก.. น้องจะมาอยู่กับเรานะ มาเล่นกับหนู.. บลา บลา บลา

หลังจากนั้นเราก็เอาน้องใหม่มาเที่ยวบ้านค่ะ มาสัก 3-4 ชั่วโมง แล้วเอากลับ ทำแบบนี้ 2-3 วัน ก่อนจะเอาเข้าบ้านจริง

ฮาโหล !!  จำหมี่ฉงได้อ๊ะป่าวคับ ??

จากคุณ : kantakart
เขียนเมื่อ : 7 มิ.ย. 54 13:18:53

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com