Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามหาวัดที่รับเผาศพน้องหมาแถวๆ ลำลูกกา หรือรามอินทรา เกษตรนวมินทร์ครับ ติดต่อทีมงาน

เมื่อสองวันก่อนน้องปุยที่เลี้ยงมา 16 ปี มีอาการป่วย และเสียไปอย่างรวดเร็วไม่ถึง 24 ชั่วโมง
ผมพาไปหาหมอครั้งแรก 5 โมงเย็น หลังจากเมื่อตอนเที่ยงเห็นว่ามันผิดปกติ
ครั้งที่สองตอนสามทุ่ม เพราะอาการไม่ดีขึ้นเลย หมอแถวบ้านแนะนำให้ไปที่ รพส ที่เปิด 24 ชั่วโมงแห่งหนึ่ง
ผมก็ไป ไปรอตั้งแต่ 4 ทุ่มจนเกือบตีสอง ปรากฎว่าทำได้แค่เจาะเลือดกับฉีดยา 2 เข็ม

ตอนนั้นน้องปุยไม่มีแรงแล้ว ผมเลยตัดสินใจไปอีกโรงพยาบาลนึงที่เคยพาตัวอื่นๆ ไปรักษา แอบเจ็บใจตัวเองทำไมไม่คิดถึงที่นี่ตั้งแต่ทีแรก

ไปถึงตีสองกว่า หมอก็รับไว้ดูอาการ และให้ออกซิเจน แต่น้องก็เสียในวันรุ่งขึ้น
ผมนึกถึงสมัยอยู่บ้านเก่า มีอาจารย์หมอคนนึงเปิดคลีนิคอยู่แถวบ้าน แกเก่งมากๆ แตาตอนหลังก็ปิดไป
มารู้ทีหลังว่าแกเป็น รองศาสตราจารย์อยู่ที่ ม. แห่งหนึ่ง

ผมก็นั่งเสียใจอยู่เป็นวันๆ คิดว่าสมัยก่อนดูแลพวกเค้าไม่ค่อยดี (ผมมีหมา 9 ตัว แมว 4 ชินชิลล่า 1 แต่ตอนนี้ก็แก่ตายไปแล้วหลายตัวครับ) เนื่องจากตอนเค้าเล็กๆ ผมก็อายุแค่ 10 กว่าขวบ เงินทองก็ไม่ค่อยจะมี แถมเป็นช่วงปี 40 พอดี ธุรกิจที่บ้านมีปัญหาอีก เลยยิ่งจนไปใหญ่ 555 ที่บ้านก็ไม่อยากให้เลี้ยงครับ แต่ผมมันโคตรดื้อ
ตามไปเอาหมาที่ยกให้คนอื่นไปแล้ว เอามาฝากไว้บ้านแฟนอยู่ 3 เดือน ถึงเอากลับมาบ้าน 555

เข้าเรื่องดีกว่า เขียนมากชักจะเลอะเทอะ ตอนนี้น้องปุยอยู่ที่โรงพยาบาลครับ ผมฝากเอาไว้เพราะยังหาวัดที่จะนำไปเผาไม่ได้ เพราะตัวอื่นมีแต่ฝังไว้ในบ้าน
ก็เลยไม่รู้ว่าแถวลำลูกกา หรือรามอินทรา เกษตรนวมินทร์มีวัดที่รับเผาศพสัตว์มั้ย และราคาเท่าไหร่ครับ
พอดีเพิ่งจะย้ายมาแถวลำลูกกา เลยไม่ค่อยคุ้นเคยเท่าไหร่ครับ
ขอบคุณครับ

จากคุณ : totochan
เขียนเมื่อ : 9 มิ.ย. 54 10:05:07

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com