Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

+++**Update อาการน้องโตโต้ น้องหมาที่โดนคนใจร้ายใช้สปาต้าฟัน (บัญชีงานบุญฯ)***+++{แตกประเด็นจาก J10613286} ติดต่อทีมงาน

จากกระทู้เดิม
 http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J10613286/J10613286.html

กระทู้เดิมตกไปแล้ว จึงขออนุญาตแตกกระทู้ใหม่นะคะ เพื่อไม่ให้กระทู้อึดมากคะ เพิ่งเคลียร์งานประจำที่ทำเสร็จ และ มีเคสต้องหมุนเวียนไปดูแลไปเยี่ยม ของ จขกท. ตอนนี้มี อยู่ 5 เคส เลยล่าช้าในการมาอัพเดทอาการของโตโต้ที่ ทราบดีอยู่ว่า ทุกคนเป็นห่วงอาการของโตโต้และรอฟังข่าวโตโต้อยู่ จึง ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะคะ วันนี้จึงรีบมา ตั้งกระทู้อัพเดทให้ทราบ คะ

Update อาการโตโต้ 08/6/2011

วันนี้หลังเลิกงานตอนเย็นได้เข้าไปเยี่ยมโตโต้มาคะเมื่อวานคุณหมอได้ตัดไหม

จากที่เย็บไว้ 22เข็มคะแผลแห้งดีคุณหมอเย็บแผลได้เรียบดีคะโตโต้ดูผอมไปนิด

กินอาหารได้เองหายใจทางจมูกได้คล่องขึ้นแล้วคะแต่เวลากินอาหารจะมีอาการ

อาเจียนด้วยโตโต้เริ่มอาหารเหลวกับอาหารเม็ดผู้ช่วยบอกว่ากินได้น้อยเมื่อสอง

สามวันก่อนเลยต้องให้น้ำเกลือร่วมด้วยโตโต้

"  เรากับเพื่อนลูบหัวโตโต้ใบหน้า และแววตาที่เรียบเฉยไม่บ่งบอกว่า ตื่นเต้นหรือดีใจอะไรมาก โตโต้ทำเพียงกระดิกหางให้ และ หงกหัวขึ้น แค่นี้ก็ทำให้รู้สึกได้แล้ว ว่า นี่คือ "คำขอบคุณจากโตโต้ "และเข้าใจว่า แม้ร่องรอยจากการโดนทำร้ายจะเริ่มดีขึ้น และ ใกล้จะหายดีในที่สุด และสภาจิตใจของเค้าของยังต้องการเวลาในการเยียวยา ด้วยความรัก ของคนทีพร้อมจะเมตตาตาและ ยินดีที่จะรับดูแลโตโต้ในอนาคต คะ "

ทุกสิ่งทุกอย่างคุณหมอบอกว่า เค้าเจอขนาดนี้ ต้องมีปมในใจของเค้าแน่นอน

จากที่ไว้ใจมนุษย์ เกือบ 100 % คงจะเป็นเหมือนเดิมไม่ได้ทั้งหมด เค้าต้องมีการ

หวาดกลัวและระแวงมนุษย์มากขึ้นอยู่แล้ว แต่ ทุกอย่างคือเวลา และการเยียวยา

และปรับพฤติกรรมเค้าใหม่ แต่ที่เราสังเกตุ โตโต้ดูยังไง ก็ ยังเป็นหมาที่เชื่อง น่า

รัก รูปร่างใหญ่ สัดทัดนี้ และ ยังเป็นมิตรกับเรา วึ่งเราไม่เคยเจอหน้าโตโต้มาก่อน

แต่ เหมือนเค้าสัมผัสได้ ว่า เราเป็นมิตรกับเค้า แม้สีหน้าโตโต้จะเรียบเฉยๆ แต่เรา

ก็เข้าใจคะ แค่เห็นเค้ากระดิกหางให้ เรา ก็ดีใจและ มีความสุขแล้ว เราคิดว่า นี่คือ

คำขอบคุณจากใจของโตโต้ ที่ช่วยเค้า และ โตโต้คงอยากขอบคุณทุกคน ที่

เมตตา ช่วยเหลือโตโต้ เช่นกัน นะคะ เมื่อคืน เกือบ 2 ทุ่มแล้วเหมือนโตโต้คงจะ

ง่วงแล้วและถึงเวลานอนของโตโต้จึงไม่อยากกวนมากอยากให้เค้าได้พักผ่อน

เยอะๆ พี่เลี้ยงผู้ช่วยชมเปราะเลย ว่า โตโต้ น่ารักคะ เชื่องไม่ดุเลย แต่ เวลาโดน

คุณหมอฉีดยา วันละ 2 ขีม โตโต้ จะดื้อ และ ร้องด้วย ถ้าพูดใส่เสียงดังโตโต้จะ

กลัว คะ ขอบคุณทุกท่านที่เป็นห่วงโตโต้ นะคะ มีแฟนคลับไปไปเยี่ยมโตโต้ทุกวัน

เลยคะ รวมถึงคุณพาทีก็ได้ไปเยี่ยมโตโต้ ที่รพส.แจ้งวัฒนะด้วย คะ  ขอบคุณมาก

คะ และ เป็นที่ทราบกันดีแล้ว นะคะ ว่า คุณพาทีจะช่วยเหลือ คชจ.ในการรักษา

ของโตโต้ จนกว่า โตโต้จะหาบ้านได้คะ ส่วนเงินบริจาคที่ผู้มีเมตตาบริจาค ช่วย

เหลือมาก ทางบัญชีงานบุญฯจะขออนุญาตนำเงินบริจาคส่วนนี้ ดังที่ได้กล่วไว้

กระทู้ก่อนหน้านี้ เพื่อช่วยเหลือ เพื่อนๆสี่ขาที่เจอวิบากกรรมไม่ต่างจากโตโต้ และ

จึง มาแจ้งยอดเงินบริจาค ที่ผู้มีเมตตาสงสารช่วยเหลือ โตโต้ในครั้งนี้

เงินบริจาคของโตโต้ที่ได้ เป็น จำนวนเงิน 115,385.10 บาท

ยอดนี้ได้จากการแจ้งมาทางอีเมลล์และ sms เท่านั้นยังไม่ได้เทียบกับยอดที่โอน

มาจริงกับทางธนาคารดังนั้นอาจมีความคลาดเคลื่อนไปได้บ้าง หากผิดพลาด

ประการใดต้องขออภัย ณ ที่นี้ด้วยนะคะ  แล้วจะมาอัพเดทให้ทราบอีกเป็นระยะๆ ค่ะ "

แก้ไขเมื่อ 09 มิ.ย. 54 14:38:55

จากคุณ : แม่ไข่ตุ๋น
เขียนเมื่อ : 9 มิ.ย. 54 13:32:43

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com