Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

How to Sweet Deco EP1  ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ
หลังจากที่ได้เคยลงผลงานไปแล้ววันนี้เลยมาขอแนะนำ "Sweet deco" อย่างเป็นทางการค่ะ
sweet deco ก็คือพวกขนมจิ๋ว หวานแหววนั่นแหละค่ะ

เริ่มกันที่อุปกรณ์ก่อนเลยล่ะกันเนอะ
สิ่งที่สำคัญที่สุดก็คือ
ดินปั้นค่ะ
ดินปั้นมีหลายประเภทค่ะ
ดินไทย ดินญี่ปุ่น ดินเกาหลี ดินเยอรมัน ดินทำโมเดล ดิน....
เยอะแยะไปหมด

สำหรับวา วาใช้ดินญี่ปุ่น และดินไทยค่ะ ใช้ผสมๆกันไปค่ะ
เพราะงานบางอย่างก็เหมาะกับบางสิ่งใช่มั๊ยละค่ะ?

ดินญี่ปุ่นที่วาเลือกใช้เป็นของ Fuwa Fuwa
ราคาแพงหน่อย แต่ใช้ปั้นได้เยอะค่ะ
หาซื้อได้ที่ B2S สาขาใหญ่ๆหน่อยค่ะ หรือร้านเครื่องเขียนบางแห่ง
สำหรับใครที่อยู่ชลบุรี รู้สึก B2S ที่Central ชลบุรี จะหมดแล้วค่ะ หาซื้อได้ที่ ศึกษาภัณฑ์เมืองใหม่ มีอยู่ค่ะ รู้สึกจะถูกกว่าที่ B2S

อันนี้สีขาว ใช้สีAcrylic ผสมค่ะ

จากคุณ : agape_wa
เขียนเมื่อ : 10 มิ.ย. 54 20:34:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com