Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ฮ นก ฮูก ตาโต (โครเชต์) ติดต่อทีมงาน

ลองถักนกฮูกดูค่ะ
มีแพทมาฝากลองถักกันดูเน๊าะ อาจจะอธิบายไม่ละเอียดนะคะ เพราะทำไปคิดไปค่ะ

ตัว
1.4X  (4)
2.X    (4)
3.4V  (8)
4.X ( 8)
5.XV (12)  ทำถึงตรงนี้ค่ะ ทำ2 ชิ้นค่ะ ชินที่ 2 ไม่ต้องตัดไหม
นำ 2 ชิ้นมาถักต่อกัน ทำเหมือนถักหัวใจค่ะ
6.-14. 24X (24)
14.4XA  (20)
15.3XA   (16)
16.2XA (12) ยัดใย
17.XA (8)
18.A (4)  เย็บปิด

ตา
1.6X   (6)
2.6XV  (12) เย็บกระดุมติดค่ะ ติีกใช้กาวติดกะตัวนะคะ เย็บไม่ค่อยเนี้ยบค่ะ

ปาก ใช้หัวใจผ้าสำเร็จ ดวงเล็กที่มีขายค่ะ

ท้อง
ขึ้น 6 โช่
4X W  4XV
5X V V 5X VV ปิดงาน เย็บติดกะตัีวค่ะ
ประมาณนี้ค่ะ ขอให้สนุกกับการถักนะคะ

จากคุณ : tikky_photo
เขียนเมื่อ : 28 มิ.ย. 54 19:22:22

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com