Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

น่าสงสารมากๆๆๆๆๆ น้องหมาชิวาวา โดนทิ้ง 2 ตัว ท่านใดอยากได้บ้างไหมคะ ติดต่อทีมงาน

วันนี้ไปเจอน้องหมาชิวาวา 2 ตัว สีขาวขนสั้น กับสีขาว,ดำขนยาว โดนเจ้าของเอามาทิ้งที่ลาดจอดรถ Lotus ลำลูกกาค่ะ

มีคนเห็นว่า เจ้าของมารถกะบะ เอาน้องหมาใส่กรงมา พอจอดก็ปล่อยออกมา แล้วก็ไปเลย น่าสงสารมากเลย เขาวิ่งหาเจ้าของด้วย

คนที่จอดรถแถวๆนั้นเลยช่วยกันจับไว้ แต่ไม่มีใครสามารถรับเลี้ยงได้ ที่บ้านเราก็มีอยู่แล้ว 2 ตัว รับเลี้ยงไม่ไหวเช่นกัน

สุดท้ายที่บ้านเราเลยพาไปไว้ที่วัดทำเลทอง เพราะไม่รู้จะทำยังไงดี จะปล่อยเขาไว้ก็กลัวรถจะทับ

ตอนที่เอาไปส่งที่วัด พี่เจ้าหน้าที่เขาบอกว่า ตัวสีขาวท่าทางเหมือนเป็นหัด หรือหวัดไม่แน่ใจ อาการไม่ค่อยดีเท่าไหร่ เขาเลยเอายาให้กิน ตัวสีขาวตาเสียด้วยนะ  

ทั้ง 2 ตัว ดูเหมือนจะป่วย ผอมมากเลย ตัวเมียทั้งคู่

เราเป็นคนอุ้มตัวสีขาว พอไปถึงวัดหมาเห่าเยอะๆ เขาก็ตัวสั่นเลย น่าสงสารจริงๆ

ท่านใดอยู่แถวๆ ลำลูกกา อยากรับอุปการะ ก็แวะไปดูได้ที่วัดทำเลทองนะคะ

จากคุณ : nancy_swinne
เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 54 19:05:32

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com