Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ปิดเคสแดงบัญชีฉุกเฉิน..พร้อมกับน้ำตาแห่งความดีใจกับบ้านใหม่ค่ะ ติดต่อทีมงาน

แดงบัญชีฉุกเฉิน ได้บ้านใหม่ไปแล้วค่ะ ได้บ้านแบบคาดไม่ถึง และไม่มีใครคาดคิดว่าหมาขี้เหร่ๆ ขาเป๋ ดูขี้โรค จะหาบ้านได้ แดงอาจไม่ใช่หมามีชาติตระกูล แต่วิ๊กกี้คิดว่าแดงไม่ใช่หมาที่สร้างปัญหาให้เจ้าของแน่นอน...
***แดงผ่านเรื่องราวของความเจ็บปวด และเจ็บป่วยมานานมาก แดงได้รับความอนุเคราะห์จากบัญชีฉุกเฉินให้เข้ารับการรักษามาตั้งแต่วันที่ 20/4/54-7/7/54 รวมทั้งหมด  2 เดือนกับ17 วัน มีค่าใช้จ่ายทั้งสิ้น 52,680 บาท  มากมายใช่ไม๊คะ  แต่ก็ยังมีอีกหลายชีวิตที่ยังรักษาตัวอยู่โดยความอนุเคราะห์ของบัญชีฉุกเฉิน ซึ่งแต่ละเคสก็หนักๆทั้งนั้น ก็ขอให้ทุกๆเคสโชคดีเหมือนแดงนะคะ
**มาค่ะตามมาส่งแดงกันค่ะ แต่วันนี้คุณป้าหมูไม่อยู่ไปธุระที่อำเภอ พวกเราจึงยังไม่ได้เข้าไปในตัวบ้าน เพราะน้องโอ (ทราบชื่อภายหลัง)ไม่สามารถอารักขาให้พวกเราปลอดภัยได้ เพราะน้องหมาทางด้านหน้ามีหลายตัวค่ะ ฝั่งด้านนี้น้องโอบอกว่าแข็งแรง หนุ่มแน่นหมด เลยป้องกันยากนิดหน่อย รวมทั้งแดงก็ต้องนอนในกรงรับรองหน้าบ้านด้วยเช่นกัน พอตอนบ่ายพวกเรากลับกันแล้วป้าหมูกลับมาก็อุ้มแดงเข้าไปไว้ในส่วนของตัวบ้านแล้วกั้นชอกไว้ให้ก่อนค่ะ ช่วงรอกรง ป้าหมูเล่าให้ฟังว่าพวกตัวที่อยู่ใบ้านได้แต่เหลือบๆมองดู ไม่เข้ามายุ่งวุ่นวายเหมือนกันค่ะ เหมือนเค้ารู้กันว่าแดงไม่แข็งแรง จึงไม่ทำร้าย ป้าหมูเอาข้าวให้แดงกิน ปรากฎว่าแดงกินหมดเลยค่ะ ทำเอาป้าหมูปลื้มใจ...คนฟังอย่างเราก็พลอยปลื้มใจ...มาดูหน้าแดงตอนก่อนออกกันค่ะ..หน้านี้ตอนยังไม่รู้ตัวว่าจะมาพาไปบ้านใหม่
***แก้คำผิด***
**แก้อีกแล้ว**

แก้ไขเมื่อ 08 ก.ค. 54 11:56:51

แก้ไขเมื่อ 08 ก.ค. 54 11:55:45

จากคุณ : n_vicky
เขียนเมื่อ : 8 ก.ค. 54 11:53:53

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com