Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

***อัพเดท น้องออมสิน (น้อง road) แมวที่เก็บได้กลางถนนครับ***{แตกประเด็นจาก J10755592} ติดต่อทีมงาน

หลังจากวันที่เก็บน้องออมสิน (น้อง road) มาได้ (29 มิย) ก็รีบพาไปหาหมอที่ใกล้ที่สุดแล้วก็ปลีกตัวไปทำงาน หลังเลิกงานจึงได้นำน้องกลับบ้าน (เพราะไม่อยากเอาน้องไว้ที่รพ. น้องน่าสงสารมากอยู่ในกรงซี่ๆ ไม่มีอะไรรองให้เลย แอร์ก็เย็น)

กลับมาบ้านวันแรกน้องหลับทั้งวันเลย หมอบอกว่าไว้ยาหมดค่อยมาดูอาการอีกที เอ็กซเรย์แล้วกระดูกไม่ได้เป็นอะไร ให้ยามากินเป็นยาบำรุงประสาทเม็ดสีชมพู (ป้อนยายากมาก)

ตอนอยู่บ้านก็เลี้ยงอยู่ในห้องมีหมาพุดเดิ้ลตัวเล็ก 2 ตัว มีเล่นด้วยกันบ้าง (เดี๋ยวเอาคลิปตอนอยู่กะหมามาลงนะครับ) กินได้ปกติ กินน้ำปกติ ขับถ่ายปกติ และซ่ามากกกกกกกกกกก

หลังจากกินยาหมด (1 สัปดาห์)  วันพุธที่ 6 กค เลยพาน้องออมสินไปร้านสพ.ประจำ แกบอกว่าเป็นที่กระดูกข้อ แล้วก็ฉีดยาน้องไป 1 เข็มแต่ไม่ได้ให้ยากลับมากิน หมอนัดอีกทีวันศุกร์ที่ 8

วันศุกร์ไปหาหมอเจ้าเดิม หมอฉีดยา 1 เข็ม ไม่ได้ให้ยามากิน หมอบอกว่าอาการไม่ดีขึ้น ถ้าเป็นแบบนี้อาจจะต้องตัดขา ตอนนั้นใจหายมากสงสารออมสินจับใจ ตอนแรกคิดว่าค่าใช้จ่ายทั้งหมดออกเองได้ แต่ว่าถ้าจะต้องตัดขาคงต้องลองหาวิธีรักษาวิธีอื่นดู

เลยโทรหาพี่แป๊ก ที่ได้ติดต่อไว้ตั้งแต่ทีแรก พี่เค้าแนะนำให้ไปฝังเข็ม โทรนัดหมอวันนั้นเลย (วันศุกร์) ค่าใช้จ่ายเยอะแน่นอน

เลยพาออมสินมารบกวนเพื่อนๆ ครับ ไม่อยากให้น้องโดนตัดขา สงสารน้องเถอะนะครับ ยังไงซะเค้าก็รอดมาได้แล้ว ขอความกรุณาเพื่อนๆ ช่วยกันให้น้องกลับมาเดิน มาเล่นได้ปกติ

ไว้จะมาอัพเดทเรื่อยๆ นะครับ

ปล.บริจาคเงินให้น้องรบกวนลงท้ายด้วย 38 นะครับ เช่น 50.38 ครับ

แก้ไขเมื่อ 12 ก.ค. 54 02:45:45

จากคุณ : ความฝันในกำมือ
เขียนเมื่อ : 12 ก.ค. 54 02:10:10

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com