Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

updateน้องบางแก้ว หัดใส่ล้อแล้ว ยังรอบ้านใหม่ใจดีอยู่นะครับ{แตกประเด็นจาก J10783108} ติดต่อทีมงาน

หลังจากที่ได้รับมอบหมายให้ดูแลเคสน้องบางแก้วพิการหาบ้าน
ก็ได้ติดตามเรื่องราวมานำเสนอต่อท่านผู้มีเมตตาจิตที่สนใจกรุณาสอบถามมา
ผมจึงมีข้อมูลมาเสนอเพิ่มเติมว่า
ตอนนี้คุณฝ้ายได้ซื้อล้อให้น้องบางแก้วพิการแล้วครับ
กำลังฝีกใช้อยู่ครับ น้องยังไม่ชิน
และคุณฝ้ายได้ช่วยซื้อกรงขนาดใหญ่ให้เขาด้วยครับ
โดยยังมีแม่ค้าใจดีช่วยดูแลให้พลางๆไปก่อน
แต่แม่ค้าที่ช่วยดูแลก็คงไม่สามารถดูแลต่อไปได้แล้ว
เพราะที่ค้าขาย กำลังถูกขับไล่จากที่ตรงนั้น(เกียกกาย)
เนื่องจากกำลังจะเป็นที่ก่อสร้างสถานที่ราชการที่ใหญ่ที่สุดแห่งหนึ่งในประเทศไทย
ดังนั้น คุณฝ้ายจึงอยากให้น้องมีบ้านใหม่ที่อบอุ่นถาวรครับ

ความจริงทั้งหมดที่โหดร้ายเกี่ยวกับชีวิตน้องบางแก้วตัวนี้
ที่ต้องมาถูกเจ้าของเดิมนำมาทิ้งจนถูกรถชน
ว่าเจ้าของเป็นใครทำไมถึงใจร้ายกับหมาที่ตัวเองเลี้ยงมาแต่เล็กแต่น้อยได้เยี่ยงนี้
สามารถสอบถามเพิ่มเติมได้ที่คุณฝ้ายโดยตรง
โทร 080-809-8992

จากคุณ : djjame
เขียนเมื่อ : 12 ก.ค. 54 11:02:33

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com