Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

***อัพเดทอาการน้องออมสิน แมวที่เก็บได้จากกลางถนนครับ***{แตกประเด็นจาก J10801359} ติดต่อทีมงาน

ได้พาไปหาหมอกรองทองมาแล้วนะครับ หมอกรองทองดูฟิล์มเอ็กซเรย์แล้วก็เอาน้องออมสินไปตรวจ ก็บอกว่าเคสขาหน้าเนี่ยยาก เลยบอกให้ไปหาหมอสุธาสนานที่ รพ.สัตว์เอกมัย

พอไปถึงหมอสุธาสนานก็เอาฟิล์มเอ็กซเรย์ไปดูบอกว่าน้องออมสินมีกระดูกร้าวที่กระดูกสันหลัง เลยต้องพันตัวไว้ไม่ให้กระดูกเคลื่อนอีก จากนั้นคุณหมอก็นวดขาที่มีปัญหา เพราะขาเริ่มงอแล้ว (ต้องนวดเพราะไม่งั้นจะมีพังผืดและจะยืดขาเพื่อลงน้ำหนักไม่ได้อีก)

หน้าตาน้องแจ่มใสดีครับ แต่ว่าจิตตกตอนขากลับเพราะเอาน้องกลับเข้ากรงแล้วน้องกัดกรง ดิ้นและร้องอยากจะออกตามประสาเด็กซน เลยรีบเดินจากมา

วันนี้ไม่ได้เจอคุณหมอครับ ไม่ได้โทรไปบอกแค่แวะไปดูน้องหน่อยว่ายังโอเคอยู่ไม๊น่ะครับ

เพื่อนๆ มีใครสงสารน้องบริจาคช่วยน้องเข้ากองทุนได้นะครับ คนละ 10 20 ก็ยังดีครับ(ลงท้ายด้วย .38 นะครับ) ผมล่ะเกรงใจกองทุนมากเลย ถ้าไม่มีใครบริจาคให้เจ้าออมสินน่ะครับ

จากคุณ : ความฝันในกำมือ
เขียนเมื่อ : 13 ก.ค. 54 16:53:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com