Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

น้องหมาเป็นเนื้องอก รบกวนขอความรู้และคำแนะนำค่ะ ติดต่อทีมงาน

รบกวนสอบถามเกี่ยวกับเนื้องอกของน้องหมาหน่อยนะคะ

หมาเราเป็นหมาพันธุ์เล็กอายุ 11 ปี เค้ามีเนื้องอกตรงเหงือก ขนาดประมาณ 1x1.5 cm  

ปัจจุบันอยู่ต่างจังหวัด ไปหาคุณหมอแล้วคุณหมอไม่มีเครื่องมือและบอกว่าถ้าไปกรุงเทพจะปลอดภัยมากกว่า
ตอนนี้อยากพาไปแต่กังวลหลายเรื่องค่ะเพราะน้องเค้าแก่มากแล้ว
เลยอยากทราบข้อมูล(เพิ่มเติมจากที่ค้นหาในเน็ตอ่ะค่ะ)

1.  การตรวจชิ้นเนื้อว่าเป็นแค่เนื้องอกหรือมะเร็ง(ที่เหงือก) ต้องวางยาสลบ ยานอนหลับ หรือฉีดยาซึมคะ
2.  การตัดชื้นเนื้อแค่ไปตรวจ จะมีโอกาสทำให้กระจายหรือลามไปที่อื่นได้มั๊ยคะ
3.  น้องหมาที่วางยาแล้วไม่ฟื้นเป็นเพราะเค้าแพ้ยา ไม่ใช่เพราะอายุมากใช่มั๊ยคะ

ใครมีคำแนะนำอะไร รบกวนบอกได้เลยนะคะ ตอนนี้กังวลมาก ขอบคุณมากๆๆค่ะ

จากคุณ : พีด้า
เขียนเมื่อ : 13 ก.ค. 54 22:15:41

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com