Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ปิดเคส หาบ้านให้เจ้าจ้อย และคอกน้องหล่อจากประเวศค่ะ{แตกประเด็นจาก J10790211} ติดต่อทีมงาน

วันก่อนมาลงประกาศหาบ้านให้เด็กๆ ที่ประเวศค่ะ จะมาอัพเดทว่าวันนี้น้องๆส่วนหนึ่งหาบ้านได้แล้วนะคะ

จขกท.เองเป็นเพียงผู้นำภาพของพี่เจ้าของเคสมาแปะในนี้เพื่อประชาสัมพันธ์อีกทีนึง
ก็ทำได้เพียงคุยหลังไมค์ส่งเบอร์ต่อให้พี่เจ้าของเคสโทรไปหา
แต่พี่เจ้าของเคสและจขกท. ไม่ได้ทำเป็นมูลนิธิหรือโครงการอะไรค่ะ มันเริ่มมาจากที่พี่คนนึงรักสุนัข เค้าไปช่วยเหลือสุนัขออกจากประเวศแล้วก็ tag ต่อๆกันใน facebook ให้ช่วยเหลือกันอะไรอย่างนี้
ดังนั้นจึงไม่สะดวกที่จะลงเบอร์โทรส่วนตัวในเว็บค่ะ ต้องขออภัยจริงๆที่ต้องให้ติดต่อผ่านหลังไมค์อย่างเดียว

อาทิตย์ที่ผ่านมาพี่เค้าไปรับเด็กๆออกมาประมาณ 10 ตัว และพาไปรักษา น่าเสียดายที่ลูกสุนัขบางตัวเป็นหัด เสียชีวิตไปก่อนที่จะได้บ้าน..
บางตัวก็ป่วยและทำการรักษาตัวอยู่
ดังนั้นพี่เค้าจึงอาจจะไม่ได้ติดต่อทุกคนกลับไป ตรงจุดนี้จขกท.ก็ต้องขออภัยมา ณ ทีนี้ด้วยค่ะ

ขอชี้แจงอีกอย่างหนึ่งคือ พี่เค้าและจขกท.เองก็ tag กันต่อๆไปใน fb ทำให้ไม่รู้ว่ามีการตกลงกันยังไงไปแล้วบ้าง ที่ไม่ได้ติดต่อกลับไปไม่ใช่ว่าจะไม่ไว้ใจหรือเลือกบ้านนะคะ แต่บางครั้งคนที่อยู่ใกล้ๆก็ไปรับน้องทันที ก็เลยปิดเคสไปก่อนที่จะได้คุยหรือติดต่อท่านอื่น

หวังว่าทุกคนคงจะไม่โกรธนะคะ หากมีสิ่งใดผิดพลาดจขกท.ขออภัยมา ณ ทีนี้และยินดีน้อมรับไว้เองค่ะ  

ขอขอบคุณคุณ ringneck, คุณ appletree_ja, คุณ nori~pig , คุณ posiiz, คุณ The Priory of Zion รวมถึงท่านอื่นๆ มา ณ ทีนี้ด้วยค่ะที่สนใจจะรับเด็กๆไปอุปการะ

เดี๋ยวนำภาพน้องๆส่วนหนึ่งมาให้ชมค่ะ

หมายเหตุ : ขอบคุณสำหรับภาพจาก FB ของพี่ปุ้ยนะคะ

แก้ไขเมื่อ 15 ก.ค. 54 22:05:45

จากคุณ : Jumuton
เขียนเมื่อ : วันอาสาฬหบูชา 54 21:19:30

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com