Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รักงานเดคูพาจ อยากหาครูสอนแต่งบน้อยค่ะ อยากหารายเพิ่มเพื่อรักษาลูกชาย (เดคูพาจ) ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ เพื่อนผู้รักงานฝีมือ
ดิฉันเป็นคนนึงค่ะมีรู้สึกรักงานเดคูพาจมาก และได้ลองทำเป็นผลงานชิ้นเล็กๆน้อยๆ ตามกำลังทรัพย์ที่มี  ดิฉันทำหน้าที่เป็นแม่บ้านเลี้ยงลูก มีลูกชายหนึ่งคน ลูกสาวหนึ่งคน  ลูกชายคนโตเป็นเด็กพิเศษค่ะ (แต่ไม่มากนัก พูดคุยรู้เรื่อง) และต้องไปพบแพทย์เดือนละครั้งฝึกกิจกรรมบำบัดอีก อาทิตย์ละสองครั้ง ใช้เงินค่อนข้างมากค่ะ ฉันเคยทำงานประจำ แต่พอน้องอาการเริ่มมากขึ้น และมีปัญหาด้านการเรียนในห้องเรียน จึงจำเป็นต้องออกจากงานเพื่อมาดูแลลูกชาย  แต่ก็ทำให้ครอบครัวขาดรายได้ไป ดิฉันจึงมองหางานอดิเรกทำ เพื่อหวังว่าจะมีรายได้เพิ่มขึ้น ลองอย่างอื่นมาบ้าง แต่พอได้ลองทำงาน เดคูพาจก็รู้สึกชอบ และลูกชายสามารถมีกิจกรรมร่วมด้วยและเค้าก็ชอบค่ะ แต่ก็เพิ่งเริ่ม และอยากขอคำแนะนำจากเพื่อนผู้รู้ในห้องนี้ แนะนำคุณครูที่มีจิตเมตตาสอนงานเดคูพาจในราคาที่ไม่แพงนัก เพราะจากในเว็บราคาไม่แพงค่ะ แต่เป็นชิ้นงานเล็กๆ
wichita_pat@hotmail.com

จากคุณ : wichita_pat
เขียนเมื่อ : 17 ก.ค. 54 16:38:51

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com