Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จะเอาน้องหมาเข้าร้านอาหาร open air ด้วยก็ไม่ว่า .. แต่ .. "อย่านำึขึ้นมาบนที่นั่งทานข้าว" ได้ไหมครับ? ติดต่อทีมงาน

เมื่อวานไปทานร้านติ๊ก แถวนครชัยศรีมาครับ

คนเยอะเหมือนเคย .. เสียดายที่ตอนผมไปถึง "ปลาช่อนทอดน้ำปลา" และ "กุ้งทอดกระเทียม" หมดไปแล้ว ขี้แง

แต่อาหารอย่างอื่นที่สั่งมา ต้มยำกุ้ง ไข่เจียวหมูสับ ผัดผักรวมมิตรก็อร่อยมากๆ เสียอย่างเดียวแพงไปหน่อย 300 บาทแนะครับ ฮ่าฮ่าฮ่า

แต่ .. ที่เซ็งมากก็คือ

โต้ะข้างๆครับ เค้านำน้องหมามา "นั่งทานข้าว" ด้วย (ร้านเป็น open air ครับ)

เป็นน้องหมาพุดเดิ้ลสีดำน่ารัก น่าชังมากครับ ซึ่งผมก็ไม่ได้รังเกียจน้องหมาหรอกครับ คงจะไม่มีปัญหา

ถ้าเค้าไม่ "นำน้องหมาขึ้นมาบนที่นั่งทานข้าว" คือนำน้องหมามานั่งบนเก้าอี้ระดับเดียวกันกับผมเลย (ผมนั่งอยู่โต๊ะติดกัน) ครับ

ยังไม่พอครับ ท่านไป เค้าคงรู้สึกว่าน้องหมาเค้า "ร้อน"

เค้าเลยควัก "พัด" ขึ้นมาพัดให้น้องหมาผู้น่ารักของเค้าด้วย

ทางร้านเค้าก็ไม่ว่าครับ ก็เข้าใจคนเยอะมากๆๆๆเมื่อวาน อีกอย่างดูเหมือนเค้าจะรู้จักกันด้วย ทางร้านจะเตือนก็คงจะเกรงใจครับ

ไอ้คนที่ซวยก็เลยเป็นผมกับคุณแฟนไปครับ

เซ็งเลย .. เดี๋ยวนี้คนเรามักจะเข้าใจไปว่า "ความพอใจของตน" คือ "สิทธิที่จะทำได้" ไปเสียแล้ว

ใครรักน้องหมามากๆ ไม่ว่ากันครับ แต่ถ้าจะนำเข้าไปในร้าน กรุณาให้เค้าอยู่ใต้โต๊ะเ่ท่านั้นด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ ลูกสาว

จากคุณ : Top27
เขียนเมื่อ : 18 ก.ค. 54 10:57:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com