Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ผักสลัด..ปลูกง่ายๆ สไตล์ คนดง ...(ขอบคุณเจ้าของเม็ดผักที่ส่งมาให้นะครับ) ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับ พี่ๆ เพื่อน ๆ ที่ชอบด้านการเพาะปลูก ชอบธรรมชาติ และชอบกินผัก...

วันนี้จะพาไปดูการปลูกผักสลัดแบบคนดง (ผมเอง  ^_^ v )   

เน้นง่าย ลงทุนน้อย  และได้ผักงามๆ มาทานด้วยความ ภูมิใจ ที่ได้ทำเอง

ได้รับเมล็ดผักจากคนใจดี (ขอเค้าไปทั่ว อิอิ )  ก็เอามาเพาะปลูกแบบบ้านๆ กันเลย

รวมๆ แล้วลงทุน(ไม่รวมค่าเมล็ดพันธุ์) ไม่น่าจะเกิน 300 บาท

มาดูกันครับว่าผักที่ปลูกเอง จะเป็นอย่างไร...  สวยและอร่อยรึเปล่า

.ปล. ค่าฟางแห้ง 2 มัด 90 บาท
    ค่าดินถุง  5 ถุง 125 บาท
    ค่าน้ำ ไม่คิด  ^^        
    ค่าเมล็ดพันธุ์ (ขอเค้ามา ) ไม่คิด แต่ถ้าคิด ก็ไม่เกิน 100
    ค่ายา ปุ๋ยเคมี  ไม่คิด เพราะใช้น้อยมาก   รวมเองนะครับว่าเท่าไร ..

แก้ไขเมื่อ 19 ก.ค. 54 21:24:33

แก้ไขเมื่อ 19 ก.ค. 54 21:22:59

จากคุณ : คนดง คนเดิม
เขียนเมื่อ : 19 ก.ค. 54 14:28:22

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com