Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

หาบ้านที่อบอุ่นให้น้องเฟิร์ส - - ซีรีย์พุดเดิ้ลจากประเวศภาคสุดท้าย- - ติดต่อทีมงาน

หวัดดีฮับ พี่ๆทุกคน

ตอนนี้ผม - -น้องเฟิร์ส พุดเดิ้ลจากประเวศที่รอดจากไข้หัดขึ้นสมองจะมาขอคะแนนโหวต เอ้ยย ไม่ใช่ฮับ ผมตามหาบ้านที่พักพิงอันอบอุ่นจากพี่ๆอยู่นะฮับ

ตอนนี้ผมอายุ 1- 2 ขวบ รุ่นๆเดียวกะน้องแอลจี เด็กหญิงพุดเดิ้ลที่ได้บ้านไปแล้วนะฮับ

ก่อนหน้านี้ ช่วงที่ผมออกจากประเวศใหม่ๆ ผมได้ของขวัญมาจากประเวศก่อนออกด้วย นั่นก็คือ แต่น แตน แต๊นนนน ไข้หัดฮับ

ช่วงนั้น ผมไม่รู้เลยว่า ผมได้รับไข้หัด  ผมคิดว่า ผมได้ของขวัญเป็นลำไส้อักเสบทั้ง 2 เชื้อแค่นั้นซะอีก อาการที่ไข้หัดเริ่มคืบคลานเข้าหาผม    ผมคิดว่า ตอนนั้น ผมคงหมดสิ้นแล้วทุกสิ่งอย่าง  

แต่ที่ไหนได้  ผมฮึดลุกขึ้นเพราะกำลังจะชักฮับ ไข้ขึ้นสูงมาก ผมไม่รู้เลยว่าผมทำอะไรไปบ้าง  แต่ที่แน่ๆ  พี่ที่่ช่วยผมออกมาจากประเวศได้ติดต่อขอให้ผมรักษาที่คลีนิคอารีสัตวแพทย์ตามคำแนะนำของพี่แป๊ก   นางฟ้าใจดีของน้องเหมียวน้องมะหมา  ค่ำวันนั้น ผมถูกส่งตัวไปหาคุณหมอ  

คุณหมอเกียรติปรีชาประเมินอาการผมว่า โอกาสรอดแค่ 20% เพราะเชื้อลามไปสมองแล้ว     สภาพผมตอนนั้นคงแย่มากๆนะฮับ  จากพุดเดิ้ลขนปุกปุย ไม่น่าเชื่อว่า 5 วันถัดมา ผมจะไดเอทน้ำหนักลงได้ขนาดนี้   โถ ใครจะทานข้าวลงฮับ   ไข้ขึ้นสูงตลอด  ทำเอาผมไม่อยากทานอะไรเลย   แถมมีน้ำมูกอีก >_<

นี่รูปผมตอนออกจากประเวศแล้ว ก่อนหน้าของขวัญชิ้นโตจากประเวศจะมาเล่นกิง ก่อง แก้วในตัวผม

แก้ไขเมื่อ 19 ก.ค. 54 16:23:40

จากคุณ : cute's bf
เขียนเมื่อ : 19 ก.ค. 54 16:04:19

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com