Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ชุดตุ๊กตาบาร์บี้ครับ ตัวแรก มารี อองตัวเน็ตต์ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับ หลังจากทำชุด เคนกินนร และ เทวดา ตัวแรก ปั้นด้วยดินญี่ปุ่น (กระทู้เก่าหลุดไปนานแล้วคับ เหลื อแต่ในบล็อกนะคับ :))

เริ่มเสิรช์กูเกิ้ล ตุ๊กตาบาร์บี้ ดูเล่นๆ เห็นมีชุดมากมายทั้งจากคนไทยและฝรั่ง เลยเริ่มสนใจอยากลองทำบ้าง ว่าถ้าทำเองจะเป็นไงบ้างหนอ เหอเหอ

จากนั้นก็เริ่มซื้อผ้า พวกเครื่องประดับ ตัวห้อย เก็บไว้เยอะแยะ ในยามเวลาพักกลางวัน ณ. ใต้ตึกแถวที่ทำงาน (เพื่อนที่ทำงานบอก เห็นเธอว์เดินดูแต่เครื่องประดับผู้หญิง 55)

เก็บไว้นานมาก เพราะพยายามเย็บชุดทีละน้อย แต่เย็บม่ายเป็งเอาซะเลย อยากถอยจักรไฟฟ้ามาซะเลยทีเดียว แต่คงไม่คุ้ม เสิร์ชกูเกิ้ลไปมา ก็เลยเห็นหลายหลากเทคนิค

สุดท้ายก็ทำตัวโน้นตัวนี้ ไม่ค่อยจะเสร็จซักตัว 55..

มีตัวนี้พอละไม่เติมละ อิอิ (จริงๆอยากทำพัดให้อีกครับ เหอเหอ)

พอทำเสร็จก็ถ่ายรูปไม่ค่อยเป็นอีกคับ herrrr

เลยขอนำตัวแรกมาให้ชมกันนะครับ น้อง มารี อองตัวเน็ตต์.....

จากคุณ : Terkrub
เขียนเมื่อ : 19 ก.ค. 54 21:52:14

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com