Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขออนุญาตเชิญชวนไปร่วมปลูกคืนเหลืองกระบี่สู่ป่ากัน ติดต่อทีมงาน

ในปีนี้จะมีการคืนเหลืองกระบี่สู่ป่า บริเวณเรือนรับรองที่ประทับภูเขาแหลมหางนาค จังหวัดกระบี่ ในวันที่ 9 สิงหาคมนี้ งานก็เริ่มกันตั้งแต่เช้าหละครับ ปลูกคืนป่ากันก็ประมาณ 9-10โมงเช้า ก็ขอเชิญชวนท่านๆที่อยู่จังหวัดใกล้เคียง หรือท่านที่อยากร่วมงานมาคืนเหลืองกระบี่สู่ป่ากัน

ปกติในทุกปีก็จะมีของกินเล็กๆน้อยๆ เช่น ไอติมที่ทางหน่วยนาวิกโยธินเค้าเอามาแจกให้เด็กๆนักเรียนที่มาร่วมปลูกคืนป่ากินแก้ร้อนกันไป ซึ่งผู้ใหญ่อย่างเราๆจะไปขอแจมเค้าก็ไม่ว่า

ปีนี้ท่านใดไม่มีกล้วยไม้มาร่วมคืน จะเอาผลไม้หรือของกินอื่นๆมาร่วมแจกเด็กๆและผู้ใหญ่ก็ได้นะ 5555 หรือท่านใดจะเอารองเท้านารีชนิดอื่นที่มีถิ่นกำเนิดในภาคใต้ หรือกล้วยไม้อื่นที่มีถิ่นกำเนิดในภาคใต้มาร่วมด้วยก็คงไม่ผิดกติกาใดๆ ขอเพียงเอาพันธุ์แท้นะครับ

และก็อีกท่านใดไม่มีกล้วยไม้จะคืนป่าก็ไม่ใช่ปัญหาทางนี้จัดไว้แล้ว มาแค่ใจกับแรงในการปลูกคืนเราก็ยินดีเป็นอย่างยิ่ง

การคืนเหลืองกระบี่สู่ป่านั้น เพื่อการอนุรักษ์และก็เป็นการเฉลิมพระเกียรติพระนางเจ้าสมเด็จพระราชินีนาถด้วย

สำหรับข้อกังวล เรื่องการสูญหาย ณ.สถานที่แห่งนี้ไม่มีครับ อาจจะมีก็การตายไปบ้างเป็นธรรมดาจำนวนไม่มากนัก ล่าสุดท่านประธานเธียรเข้าไปดูที่คืนป่าปีก่อนๆก็มีหลงฤดูออกดอกอยู่ ผมก็กะว่าเมื่อว่างจะเข้าไปถ่่ายรูปและขออนุญาตเป็นพ่อสื่อหักกระเป๋าผสมเกษรติดฝักมันซะเลยเผื่อฝักแตกจะได้มีงอกขึ้นเองบ้าง

ขอบคุณครับ

ปล.ท่านใดจะร่วมงานไปไม่ถูกก็สอบถามผมได้ครับยินดีเสมอ

จากคุณ : ลิงเล
เขียนเมื่อ : 21 ก.ค. 54 10:55:51

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com