Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รีวิวQC-1000 จักรเย็บผ้าสำหรับคนรักงาน Quilt (พร้อมตัวอย่างผลงานค่ะ) ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ
ไม่ได้แวะเข้าห้องงานฝีมือนานมากแล้ว
หวังว่าคงสบายดีกันทุกคนนะคะ

เด็กหญิงแป้งกลับมาคราวนี้มาพร้อมกับ จักรเย็บผ้ามหัศจรรย์ที่เก็บตังค์ถอยมาเอง (แต่เงินแม่ซะส่วนใหญ่ เอิ้กๆ) มาพร้อมผลงานตัวอย่าง และวิธีทำค่ะ

กระทู้นี้มีเนื้อหาเกี่ยวกับจักร พอหอมปากหอมคอนะคะ รีวิวฉบับเต็มจะตามมาภายหลังจากนี้ค่ะ(ซึ่งคาดว่าไม่นาน)

หลังจากที่ถอยจักรมาซักพักแล้ว ก็เลยมาเล่าสู่กันฟังถึงความมหัศจรรย์ของจักรตัวนี้ ที่ทำให้ยอมอดข้าวเก็บตังค์ ถอยมาจนได้ (ติดตามได้จากหลายๆกระทู้ต่อจากนี้ไปค่ะ)

ข้อมูลคร่าวๆนะคะ
เป็นจักร Brother รุ่น QC-1000
(กำคิดว่าจะตั้งชื่อให้ว่า น้องคิวซี่จัง น่ะค่ะ ^^)
เป็นจักรเย็บผ้าสำหรับงาน Quilt โดยเฉพาะ แต่ไม่ได้หมายความว่าเย็บอย่างอื่นไม่ดีหรือไม่ได้นะคะ เย็บได้ดีเลยทีเดียว
เพียงแต่ จุดเด่นของรุ่นนี้คือ งานQuilt ผืนโตๆ หรือการใช้เทคนิคฟรีโมชั่น
ที่สะดวกสุดเหลือล้ำค่ะ
ราคาก็สูงพอประมาณสมกับความสามารถและความมหัศจรรย์ค่ะ

มาดูโฉมหน้าน้องคิวซี่จังกันเลยค่ะ

แก้ไขเมื่อ 22 ก.ค. 54 21:41:17

แก้ไขเมื่อ 22 ก.ค. 54 21:39:08

จากคุณ : DekYingPang
เขียนเมื่อ : 22 ก.ค. 54 21:37:20

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com