Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อัพเดทน้องโฮปน้องหมาถูกรถชนและถูกทำร้าย น้องน้ำหนักลดลง ค่าไตสูงขึ้น กองทุนร่วมด้วยช่วยแมวหมา{แตกประเด็นจาก J10810377} ติดต่อทีมงาน

เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา จขกท.ได้ไปเยี่ยมน้องโฮปมาค่ะ

คุณหมอแจ้งว่าน้องน้ำหนักลดลง 1กิโล เนื่องจากน้องไม่ค่อยจะยอมทานอาหารโรคไต และเป็นอาการของสุนัขที่เป็นโรคไตอยู่แล้วที่น้ำหนักจะขึ้นลงๆ เช่นเดียวกับค่าไตของโฮปตอนนี้ขึ้นมาพอสมควร จาก 4.1 เป็น 4.8 คุณหมอบอกว่าเป็นอาการของไตวายเรื้อรัง ค่าไตจะขึ้นๆลงๆ อยู่ตลอดค่ะ

วันนี้โฮปมีได้ออกมาเดินโชว์ตัวอีกรอบ จากอาการที่จขกท.สังเกตดูน้องสดใสดี จขกท.กลัวน้องเบื่อเพราะว่าได้ทานแต่อาหารโรคไตเลยถามคุณหมอว่าให้น้องทานขนมได้ไหม คุณบอกว่าถ้าเป็นแบบแทะไม่มีรสเค็มก็ทานได้ค่ะ จขกท.เลยซื้อขนมจากรพส.ให้น้องและแบ่งให้เพื่อนน้องตัวอื่นๆด้วย ปรากฎว่าshe แทะอย่างเมามันมาก ตั้งหน้าตั้งตาแทะ ไม่สนใจใคร เรียกก็ไม่หันมามองเลย^_^

สำหรับนมกระป๋อง (อาหารเหลว)ที่มีผู้ใจบุญบริจาคให้น้อง เพราะทราบว่าน้องชอบทานนั้น คุณหมอแจ้งว่าให้มากไม่ได้นะคะ เพราะว่าทานมากก็ไม่ดีค่ะ ดั้งนันหากท่านใดประสงค์จะบริจาค รบกวนขอเป็นอาหารโรคไตแบบเปียกธรรมดาดีกว่าค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

จากคุณ : รัม เรซิ่น
เขียนเมื่อ : 24 ก.ค. 54 12:54:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com