Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

พาน้องๆ ฝูง(มัน)ใหญ่มากมาให้รู้จักค่ะ ติดต่อทีมงาน

แนะนำสมาชิกใหม่ค่ะ พอดีวันนี้ว่างเลยถือโอกาสเข้ามาแนะนำสมาชิกที่บ้านเราให้ทุกคนได้รู้จัก บ้านเราทั้งบ้านรักน้องหมามาก โดยเฉพาะแม่ ลูกเลยได้เชื้อสายสืบทอดกันมา  ตอนเด็กๆ จำได้ว่าเลี้ยง 8 ตัว เพิ่มมาเป็น 10  เป็น 12 ปัจจุบัน 22 ตัวแล้ว(ทำไมมันเพิ่มเร็วแบบนี้เนี่ย) แต่น้องหมาที่ได้มา ไม่ได้เสียตั้งค์ซื้อนะคะ แบบคนเอามาปล่อยทั้งนั้นเลย แม่ขี้สงสารเลยต้องเก็บมาเลี้ยงหลังๆ เค้ารู้ว่าหมาที่เคยเอามาปล่อยอยู่บ้านนี้ เลยเอามาทิ้งไว้หน้าบ้านเลยก็มี  ที่นี่ในบ้านต็มอัตราแล้ว แม่ก็เลยเลี้ยงนอกบ้านอีกประมาณ 10 ตัวค่ะ แต่บ้านเราอยู่ต่างจังหวัดนะ จังหวัดริมทะเล เลยไม่มีปัญหาเรื่องเสียรบกวนนะคะ และทุกตัวอยู่อย่างราชาค่ะ

จากคุณ : คนเดือนมิถุนา
เขียนเมื่อ : 26 ก.ค. 54 21:39:37

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com