Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

“น้องต้มจืด” พุดเดิ้ลที่ถูกเจ้าของเดิมทิ้งเพราะป่วย ใกล้หายดีแล้ว >มาขอบ้านอบอุ่นถาวรค่ะ<{แตกประเด็นจาก J10825626} ติดต่อทีมงาน

เมื่อวันอาทิตย์ที่ 24 ก.ค. ที่ผ่านมา คุณหมอกนกแห่งรพส.แจ้งวัฒนะ ได้แจ้งความคืบหน้าอาการของน้องต้มจืดว่า แผลผ่าตัดของน้องต้มจืดดีมาก ตอนนี้แผลใกล้ปิดสนิทแล้ว ดังนั้น น้องต้มจืดจะสามารถออกจากรพส.ได้ในเร็วๆนี้แล้วค่ะ

สำหรับอาการต่อมน้ำลายอักเสบของน้องต้มจืด คุณหมอกนกบอกว่า ถ้าไม่มีอาการอักเสบบวมจนมีขนาดใหญ่ เกิดหนอง รบกวนต่อร่างกายเกิดขึ้นอีก ก็ไม่จำเป็นต้องผ่าตัดน้องต้มจืดอีก แต่หากต่อมน้ำลายเกิดการอักเสบ จนคุณหมอลงความเห็นว่า จะต้องผ่าตัดอีก น้องต้มจืดก็จำเป็นต้องรับการผ่าตัดอีกครั้ง

น้องต้มจืดน่ารักมากค่ะ แม้จะถูกเจ้าของเดิมทิ้งอย่างไม่ไยดี จนน้องต้องถูกขังอยู่ในกรงเล็กๆมานานเป็นเวลาถึงปีกว่า และต้องถูกผ่าตัดมาถึง 4-5 ครั้ง แต่ในวันนี้ น้องต้มจืดยังมีนิสัยร่าเริง ขี้อ้อน ติดคน น่ารักตามแบบฉบับของพุดเดิ้ลจริงๆเลยค่ะ

ขอบ้านอบอุ่นให้น้องต้มจืดผู้น่าสงสารตัวนี้ด้วยนะคะ ขอเพียงความรัก ความเมตตา พร้อมที่จะดูแลรักษาน้องต้มจืดยามเจ็บป่วย ไม่ทอดทิ้งให้น้องต้องทุกข์ทรมานทั้งทางร่างกายและจิตใจอย่างเพียงลำพังเหมือนที่เคยถูกทอดทิ้งมา

หากท่านใดมีความประสงค์ต้องการรับอุปการะน้องต้มจืด กรุณาติดต่อได้ที่ msmuey@gmail.com ขอบพระคุณมากค่ะ

-------------------------------------------------------------------------

น้องต้มจืดได้รับความกรุณาจากผู้ใจบุญอาสาไปส่งน้องต้มจืดที่บ้านใหม่แล้วนะคะ

ขอบพระคุณทุกท่านอีกครั้ง ที่เมตตาและเอาใจช่วยน้องต้มจืดนะคะ...ขอบคุณมากค่ะ

แก้ไขเมื่อ 29 ก.ค. 54 10:37:13

แก้ไขเมื่อ 28 ก.ค. 54 19:05:48

จากคุณ : คัทลียาสีชมพู
เขียนเมื่อ : 27 ก.ค. 54 00:49:52

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com