Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

(ขอไอเดีย) มีริบบิ้นผ้าเหลือจำนวนมาก จะเอาไปทำอะไรดีคะ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ คิดมาตั้งนานแล้วว่าจะจัดการกับริบบิ้นผ้าที่เหลือยังไงดี เลยอยากขอไอเดียจากสมาชิกงานฝีมือค่ะ

ริบบิ้นพวกนี้จะเป็นเส้นๆ น่ะค่ะ เพราะเราจัดงานเลี้ยงแล้วทำเป็นม่านริบบิ้น
พองานเสร็จก็เก็บกลับเพราะเสียดาย มันยังใหม่อยู่เลย น่าจะเอาไป reuse ทำอะไรได้บ้าง

ถ้าเรียกไม่ผิด น่าจะเป็นริบบิ้นต่วนค่ะ เส้นนึงจะยาวประมาณ 2 เมตรเศษ
ความกว้างประมาณ 1 นิ้วค่ะ มีอยู่ 100 กว่าเส้นได้ เป็นสีฟ้าหมดเลย

ที่พอคิดออก คือ จะทำดอกกุหลาบ คงได้เป็นดอกเล็กๆ แต่ก็ไม่รู้จะใช้เมื่อไหร่ดี

หากท่านใดมีไอเดียเสนอ จะขอบคุณมากๆ ค่ะ

จากคุณ : หมูห้อย
เขียนเมื่อ : 27 ก.ค. 54 10:19:07

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com