Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนดูจักรเย็บผ้าให้ด้วยนะคะ ติดต่อทีมงาน

เห็นเพื่อน ๆ ทำงานผ้าสวย ๆ อยากทำบ้าง แต่...
1.ไม่มีความรู้เรื่องการใช้จักร การเย็บผ้าเลย
2.ไปดูมาทั้ง 3 อย่าง คือ elvira, janome, brother (อยู่ขอนแก่นค่ะ)
3.พนักงานของ elvira น่ารักที่สุด แต่ของ brand อื่น เหมือนเค้าไม่ค่อยสนใจเราเลย แต่ถ้าของดีก็ไม่เป็นไรค่ะ
4.คนใช้ไม่เป็น ดูอะไรก็ไม่ค่อยรู้เรื่องจึงเห็นว่าจักรทั้ง 3 brand เหมือนกันหมด เว้นแต่จำนวนลายเท่านั้น (เอ่อ.. จริงเกินไปป่ะเนี่ย)
5.ตอนนี้ยังไม่รู้จะเย็บอะไร แต่คิดว่าอยากปักดอกไม้น่ารัก ๆ ใส่เสื้อผ้าเพื่อให้ดูเก๋ ๆ (เอาชนะวัยเด็กที่ไม่เคยทำงานผ้าสำเร็จเลย)
6.ช่วยแนะนำความแตกต่างให้ด้วยค่ะ
A.Sweetie VS Smoothie
B.LS-2125 VS BM-2600
C.jamone ไม่รู้รุ่นค้า
Question??? เน้นปักดอกไม้ เพราะทุกรุ่นคงเย็บธรรมดาได้หมด ใช้งานง่าย ดูแลง่าย มีรุ่นใดที่ใช้ 2 เข็มได้บ้าง (เห็นเค้าพูดกัน)
ท่านใดช่วยแนะนำขอขอบคุณด้วย gift ค่ะ

จากคุณ : NuxnixClub
เขียนเมื่อ : 28 ก.ค. 54 15:41:19

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com