Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[อัพเดทน้องRCA] ในที่สุดปาฏิหาริย์ก็เกิดขึ้น น้องสามารถเดินและวิ่งได้แล้วค่ะ{แตกประเด็นจาก J10812402} ติดต่อทีมงาน

เมื่อวันที่ 23 กรกฏาเป็นวันแรกที่ได้เห็น RCA ออกมาวิ่งให้เห็นนะคะ   ย้ำว่าวิ่งได้ค่ะ  ไม่ใช่แค่เดิน  

หลังจากที่คุณหมอทำกายภาพให้อย่างสม่ำเสมอและครั้งที่แล้วที่เห็น RCA  คุณหมอก็บอกว่ายังไม่ต้องทำรถเข็นเพราะ RCA น่าจะมีโอกาสกลับมาเดินได้อีกครั้งแน่นอน  แล้วฝันนั้นก็เป็นจริงค่ะ  เมื่อคุณหมอเรียกให้ออกมาดูซิว่าใครวิ่งมาทักทาย (มาขอขนมกินค่ะ) ใช่แล้วค่ะ RCA กลับมาเดินและวิ่งได้แล้วจริงๆ   แม้รูปขาจะบิดๆไปบ้างเนื่องจากอุบัติเหตุที่ผ่านมา   แต่ปัจจุบัน RCA ไม่ใช่สุนัขที่พิการและเดินไม่ได้แล้วนะคะ

อีกอย่าง คือ พฤติกรรมที่เคยดุและก้าวร้าว  ปัจจุบันความก้าวร้าวไม่เหลือเลยค่ะ  เค้าเป็นเด็กขี้อ้อน  แม้จะยังผวาอยู่บ้างเมื่อเข้าไปใกล้  แต่เค้ากล้าที่จะเดินเข้ามาเลียมือและขอขนมเพิ่ม  เมื่อขนมในปากหมดแล้วค่ะ  ใครๆก็ชมว่าเค้าน่ารักมาก   ถ้าอ้วนกว่านี้จะเป็นอ้วนดำที่น่าฟัดทีเดียวค่ะ

ตอนนี้กำลังประสานงานเรื่องคนที่อาจจรับ RCA ไปอุปการะคะ
หวังว่า RCAจะโชคดีนะคะ  จะได้ไม่ต้องไปเรร่อนที่เดิม  เค้าน่ารักและไม่ดุเลยจริงๆค่ะ

หลังจากนี้ RCA จะต้องทำหมันก่อนส่งมอบค่ะ

วันนี้นู๋สามารถยืน เดิน และวิ่ง ได้แล้วค่ะ ช่วยเป็นกำลังใจให้น้องRCA
ด้วยนะค่ะ

RCA มีอนาคตที่ดีได้ด้วยความเมตตาจากทุกท่านค่ะ

=======================
เข้ามาอัพเดตแทนน้องเก๋ [mu_ka_puk]  ค่ะ
=======================
mu_ka_puk

แก้ไขเมื่อ 29 ก.ค. 54 13:38:51

จากคุณ : momink
เขียนเมื่อ : 29 ก.ค. 54 13:36:04

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com