Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เจอน้องหมาพุดเดิ้ลสีขาวถูกทิ้งเป็นมดลูกอักเสปด้วย ต้องการความช่วยเหลือค่ะ! ติดต่อทีมงาน

ช่วยด้วยค่ะ! เจอน้องหมาพุดเดิ้ลเพศเมียสีขาว​ในหมูบ้านวรารมย์ คาดว่าถูกทิ้งมาหลายวันแล้ว ยามบอกว่าเจอในสวนของบ้านหลังนึ​ง แล้วท้องน้องเค้าป่องมากตอนแรกพ​าไปหาหมอคิดว่าท้องหรือป่าว แต่ว่าพอคุณหมอตรวจคุณหมอบอกว่า​เป็นมดลูกอักเสปค่ะ ที่คลินิกที่​พาไปไม่รับรักษาเพราะบอกว่าเครื​่องมือไม่พร้อม อาจทำให้เปอร์เซ็นรอดต่ำเพราะที่คลินิกไม่มีเลือดสำรองสำหรับการผ่าตัดในเคสแบบนี้ เลยให้พาไปที่รพส.เกษตร ตอนนี้น้องชายกำลังพาไปคะ อยากขอความช่วยเหลือว่าต้องทำยั​งไงบ้าง แล้วต้องการหาบ้านให้น้องเค้าด้​วยค่ะถ้ารักษาหายแล้ว เพราะไม่สามารถดูแลน้องได้ตลอดไ​ปค่ะเพราะอีกไม่กี่วันต้องไปศึก​ษาต่อต่างประเทศแล้วค่ะ อยากขอความช่วยเหลือหน่อยค่ะ

น้องตาบอดด้วย 1 ข้างค่ะ อีกข้างนึงเป็นต้อ คุณหมอบอกว่าอาจจะบอดในเร็ว​ๆวันนี้ สอบถามเพิ่มเติมโทรได้ที่เบ​อร์นี้นะคะ 082-520-0202 กรค่ะ

จากคุณ : HOT
เขียนเมื่อ : 30 ก.ค. 54 20:18:24 A:58.136.165.109 X: TicketID:325536

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com