Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอบ้านชั่วคราวให้น้องหมาท้องแก่ใกล้คลอดที่ชอบนอนใต้ท้องรถ กลัวลูกมันจะตายเพราะโดนฝนกับรถทับค่ะ{แตกประเด็นจาก J10726695} ติดต่อทีมงาน

น้องมี่ใกล้คลอดแล้ว ท้องใหญ่เห็นปูดออกมาเป็นก้อนๆ ทั้งด้านซ้ายกะด้านขวาแล้ว ปกติน้องเค้าชอบนอนใต้ท้องรถค่ะ กลัวจะตายกันยกครอก ตรงนั้นไม่มีที่ไหนเหมาะสำหรับให้น้องหมาทำคลอดได้เองเลยเพราะในซอยนี้เป็นบ้านตึกแถวกันหมดเลย คงไม่มีใครยอมให้มันคลอดหน้าบ้านแน่ๆ เลย ลองไปถามรพส.ที่อยู่ใกล้ๆ หมอก็บอกว่า ถ้าต้องการฝากเพื่อคลอด ไม่แนะนำเพราะที่นี่ปิดสามทุ่ม เกิดน้องคลอดตอนดึก ก็จะไม่มีใครอยู่ เราก็เลยว่าจะมาลองหาบ้านชั่วคราวดูก่อน แต่ถ้าไม่ได้จริงๆ ก็คงต้องฝากค่ะ ดีกว่ามาคลอดกลางสายฝน เพื่อนๆ ว่าไงบ้างคะ

ถามเผื่อไว้ก่อน
แล้วถ้าไปฝากที่รพส. มันจะมีค่าใช้จ่ายอะไรบ้างค่ะ ค่าทำคลอด แล้วถ้าคลอดตอนดึก หมอไม่อยู่จะคิดมั้ย
แล้วถ้าเกิดลูกหมาเกิดมาสามตัว เค้าจะคิดค่าฝาก 3+1 ตัวเลยหรือเปล่า
แล้วลูกหมาต้องอยู่ประมาณกี่วันถึงจะดีคะ แต่ออกมาก็ใช่ว่าจะปลอดภัยนะ เพราะตำแหน่งที่น้องมี่อยู่ จะอยู่ตรงปากซอยซึ่งมีรถเข้าออกอยู่เรื่อยๆ

ตอนนี้กังวลเรื่องค่าใช้จ่ายค่ะ แต่ก็กลัวว่าจะไปช่วยไม่ทัน ทุกวันนี้ก็จะแวะไปดูทุกวันว่าคลอดหรือยัง

พิกัดน้องหมา ซอยเจริญกรุง 76/3 ค่ะ

จากคุณ : ^U^
เขียนเมื่อ : 31 ก.ค. 54 03:33:28

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com