Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อัพเดตเด็กๆทั้ง 5 ของแม่โค้ก ได้ไปอยู่บ้านใหม่แล้ว/แต่ พ่อของเด็กๆใจสลาย ซึมเศร้า ประกาศหาบ้านที่อบอุ่นให้เจ้าซ่าด้วยค่ะ ติดต่อทีมงาน

ตามกระทู้ ที่ประกาศหาบ้านให้เด็กน้อยทั้ง 5 ชีวิตhttp://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J10798577/J10798577.html

เมื่อวันที่ 11 ก.ค 54 ได้ลงประกาศหาบ้านให้ลูกๆของแม่โค้ก เพราะเด็กๆกำลังจะถูกจับไปทิ้งที่อื่นเหมือนแม่ของพวกเขา ที่ถูกคนใจร้าย อุ้มไป และไม่มีวันได้กลับมาเลี้ยงลูกอีกเลย ทิ้งเด็กๆไว้ 5 ตัวกับพ่อซ่า ที่ทำหน้าที่แทนแม่โค้ก แต่ด้วยความฉลาด เจ้าซ่าจะหนีเอาตัวรอดได้ตลอด แต่เด็กๆไม่รู้อิโหน่อิเหน่ วันดีคืนดี อาจจะถูกอุ้มไปปล่อยทิ้งที่ไหนก็เป็นได้ จึงได้ประกาศหาบ้านให้ และได้รับการช่วยเหลือในที่สุด ตอนนี้เด็กๆได้มีบ้านที่อบอุ่นกันหมดแล้ว   เหลือแต่......เจ้าซ่า พ่อของเด็กๆ..........................

ตอนนี้ เจ้าซ่า พ่อของเด็กทั้ง 5 เกิดอาการคิดถึงลูกน้อยมากๆ ดูได้จากอาการ ซึมเศร้า ไม่ไปเดินที่ไหนเลย  จะอยู่แต่แถวๆที่เคยหลอกล้อกะลูกของมัน ตอนนี้เจ้าซ่าได้แต่นอนๆ อยู่บริเวณนั้น  เหมือนว่า รอ หรือ มองหาอะไรบางอย่าง

"เจ้าซ่าอยู่ที่ศาลายา ที่เดิมกับที่เด็ก ๆ เคยอยู่นะคะ อยากได้บ้านที่เลี้ยงหมาไว้แล้วน่ะค่ะ จะได้เป็นเพื่อนกับเจ้าซ่า เป็นหมาเด็กก็น่าจะโอเคนะคะ มันจะได้ไม่เหงา แล้วก็นิสัยค่อนข้างหวงของกินกับหมาอื่นค่ะ แต่กับคนไม่เป็นไร"

จึงวอนขอความเมตตา หาผู้ใจบุญ รับอุปการะ เจ้าซ่า ได้มีบ้านที่อบอุ่น ที่มีที่หลับนอน ได้มีกิน และคอยมีคนให้ความอบอุ่นแก่เขาด้วยค่ะ

สนใจรับอุปการะ เจ้าซ่า ติดต่อได้ที่ 086-0505494 (คุณจ๊ะ)หรือ อีเมล์ mookrob69@hotmail.com น้องหมาอยู่ที่ ศาลายา ใกล้ๆ ม.มหิดล นะคะ..ขอบคุณค่ะ

รูปเจ้าซ่า หรือพ่อของเด็กๆทั้ง 5 ค่ะ (รูปนี้ ถ่ายไว้เมื่อตอนที่เขาทำหน้าที่แทนแม่โค้กของเด็กๆ)

จากคุณ : กัสการ์ซ่าส์นัก
เขียนเมื่อ : 1 ส.ค. 54 16:10:09

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com