Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขออนุญาตแตกประเด็นค่ะ "เชิญรวบรวมคำถามสำหรับกองทุน"กระทู้ที่สองคะ{แตกประเด็นจาก J10874352} ติดต่อทีมงาน

1. ทางกองทุน มีความเห็นอย่างไรกับการชี้แจงของคุณหมอคะ มีอะไรอยากแย้งหรือไม่ ?
=ไม่มีครับ

2. ดิฉันอยากเห็นหลักฐานจากทางกองทุนมากกว่าปากเปล่า ที่บอกว่า คุณหมอทุจริตคะ ?= ไม่มีครับ

เพิ่มเติมเริ่มจากตรงนี้ สำหรับคำถาม

3. คุณชาลี ออกจากกองทุนด้วยสาเหตุใด ?
=ฟลุ๊ค หมาจรถูกสปาร์ตาฟัน

4. กองทุนทำงานกันเป็นระบบแบบไหน ? ใช่แบบ ระดมทุนหรือไม่ ?
= =อันนี้เคยตอบไปแล้ว แต่จะตอบอีกครั้ง คือ เริ่มแรกที่ก่อตั้งกองทุน เราไม่มีเงินสำรองที่จะนำมาเป็น​ค่ารักษา แมว หมาป่วย
จึงตกลงกันว่าจะ ช่วยเจ้าของเคสโดยการระดมทุน ให้ โดยแต่ละเคสได้เงินบริจาคมาเท่า​ไหร่กองทุนก็จะให้เท่านั้น
ต่อมาเมื่อ กองทุนมีเงินมากพอเราก็คิดว่ากา​รที่จะช่วยแบบระดมทุน ในกรณี ที่เงินที่ระดมทุนน้อยจะเป็นภาร​ะ ของเจ้าของเคส
ทาง กองทุนก็เลยให้เบิกเต็มจำนวน ตอนนี้เงินมีมากพอเราไม่ได้ช่วย​โดยการระดมทุนแล้ว และถ้าในอนาคตเงินเราหมดก็คงต้อ​ง หันมาใช้มาตรการแบบนี้อีก

5. ใครเป็นคนให้ข้อมูลเรื่องน้าใสกับคุณเจน ?
= พี่ชารี + พี่แป๊กครับ

6. ฝ่ายบริหารตอนนี้มีใครบ้างค่ะ ?
=กรรมการ 3 ท่าน  คือพี่แป๊ก พี่จุ๋ม พี่สุภา
แต่จริงๆทุกคนจะช่วยกันตามแต่ความสะดวกและเวลาว่างของแต่ละท่านมากกว่าครับ
ไม่ได้จัดแบ่งตำแหน่งในการบริหาร

ขอเพิ่มสักนิด  ที่เรามีคนรับเคส 4 ท่าน เพราะตอนนั้นมีเคสเข้ามามาก
ทำให้เวลามีคนติดต่อมาไม่ได้รับความสะดวก และทางเราถูกตำหนิค่อนข้างมาก

เราจึงกำหนดให้คนรับเคสมี 4 คน เพราะจะได้ผลัดเปลี่ยนหมุนเวียนกันได้ และได้ตอบรับการขอความช่วยเหลือจากสมาชิกได้อย่างรวดเร็ว  

หาใช่ต้องการรับเคสได้จำนวนมากๆ อย่างที่มีการพูดถึงในกระทู้่ที่ผ่านมาครับผม

7. ใครป็นคนติดต่อกับคุณหมอโดยตรงหรือผ่านใคร ทำไม ความเข้าใจผิด มันเยอะจัง
=ทีมแต่ละคนจะมีคุณหมอที่รักษา แมว หมา ที่บ้านกันอยู่ และมักจะต้องใกล้บ้าน เริ่มแรก ทีมแต่ละคนจะไปขอให้คุณหมอท่านต​่างๆที่ตัวเองคิดว่าดีที่สุด มาเป็นคุณหมอในกองทุนปกติถ้า ใครเป็นคนไปขอคุณหมอ ก็จะเป็นคนที่ติดต่อคุณหมอตรงค่​ะ กองทุนยอมรับว่า มีความเข้าใจผิด ความเห็นของเรานะคะ คนมีปัญหากัน การเปิดใจรับฟังอีกฝ่ายก็ทำได้ย​ากนะคะ มันก็คือทั้ง 2 ฝ่าย ทะเลาะกัน ใจร้อน กัน เรื่องนี้ก็จะพยายามแก้ไขนะคะ

8. กองทุนมีอะไรจะถามค้านคุณหมอคะ หลังจากที่คุณหมอได้ให้การพร้อมทั้งนำเสนอพยานหลักฐานทั้งหมดมาแล้ว ?
=  ในเรื่องการถาม เพื่อ ค้าน คงไม่มี แต่ ผมคงต้องขออนุญาตคุณหมอว่า
ผมคงต้องมีบางประเด็นที่ต้องสอบถามคุณหมอบ้าง เพื่อไปไล่เบี้ยกับทีมงาน หรืออาสา เพื่อ คืนความเป็นธรรมให้กับคุณหมอ

เพราะการกระทำหลายอย่าง เป็นการกระทำที่เสื่อมเสียต่อกองทุน และเอาเปรียบผู้อื่น

คงต้องขอโทษและขออนุญาตนะครับ คุณหมอ

9. ถ้าทางกองทุนไม่มีอะไรจะโต้แย้งสิ่งที่คุณหมอชี้แจงมาแล้ว อยากถามว่า ทางกองทุนจะแสดงความรับผิดชอบในเรื่องนี้ยังไงค่ะ
=สำหรับกองทุน ได้ขอโทษคุณหมอไปแล้ว 2 เรื่องคือเรื่องแมวส้มและแมวท้อง
และ คิดว่าอีกเรื่องนึงที่ต้องขอโทษ​แน่นอนคือเอาแมวออกจากร้านมาโดยไม่ได้​รับอนุญาต

10. เรื่องแมวส้ม และแมวท้อง ทางกองทุนมีหลักฐานอะไรเพิ่มเติมอยากแสดงให้เพื่อนสมาชิกได้ทราบกันไหมค่ะ ?
=ไม่มีครับ ตรงนี้เราต้องขอโทษคุณหมอจริงๆ

11. กองทุนติดต่อทางหมอจุ๋มบ่อยแค่ไหน จริงหรือไม่ที่ไม่ค่อยรับโทรศัพท์ทางหมอจุ๋ม=เนื่องจากในวันธรรมดา ทุกคนทำงานประจำ อาจจะมีบ้างที่เมื่อคุณหมอโทรมา​แล้วประชุมอยู่ ไม่สามารถรับสาย แต่ถ้าเลิกประชุมก็จะโทรกลับ

12. กองทุนรับทราบหรือไม่ว่าแมวที่อยู่กับหมอจุ๋มมีสภาพอย่างไรบ้าง ก่อนการบุกรุก
=เนื่องจากคุณหมอจุ๋ม อยู่ไกลจากบ้านทีมงานมาก
เมื่อพี่ชารีออกไปแล้ว ไม่มีใครอยู่แถวนั้นเลย มีความลำบาก ในการติดตาม เคส และนำมาหาบ้าน

นี่เป็นสาเหตุนึงท​ี่ ต้องเอาแมวออกมา ส่วนระหว่างนั้น จะทราบเมื่อพี่ขารีเอามาโพสที่ หน้ากองทุน

14. จริงหรือไม่ที่กองทุนไม่สนใจการอัพเดตข่าวสารต่างๆ จากทางหมอจุ๋มใน FB กองทุน" = เราเคยได้รับการติดต่อจากหมอจุ๋ม ผ่านหน้าเพจกองทุน 2 ครั้ง
ครั้งแรกประมาณ 29-30 พค

หมอจุ๋มมาถามเรื่อง  คำว่า  ระดมทุนคืออะไร

ต่อมาประมาณ กลาง มิย  มาเขียนแค่ว่า  มีใครอยู่ไหม ตอนเย็น
แต่พอตอนดึก ผมเห้นเลยเคาะเฟสไปบอกพี่จุ๋มพี่แป๊กให้ติดต่อไป

ปล.  คนที่ add friend กับหมอจุ๋ม จะมีแค่พี่จุ๋มครับ

15. ทางสมาชิกกองทุนเคยนินทาใครลับหลังหรือในพื้นที่ส่วนตัว จริงหรือไม่
=เราว่าคนส่วนใหญ่ก็นินทานะคะ แต่ถ้าเรื่องที่นินทาเป็นเรื่อง​ใหญ่่ ทำให้คนอื่นเดือดร้อนก็ ไม่สมควรค่ะ

16. การ พิจารณาเคสหรือการหาสาเหตุโรค หรือวิเคราะห์การป่วย ดังกรณีแมวส้มหมากัดยับ  ทางกองทุนได้แต่งตั้งคนให้พิจารณาอาการก่อนส่งหมอใช่หรือไม่ ไว้ใจในวิจารณญาณได้แค่ไหน
=ใช้วิจารณญาณ ของคนที่รับเป็นเจ้าของเคส

17. จะมีการขอโทษคุณหมอหรือไม่
=มีแน่นอน

18. ถ้าไม่เพราะอะไร

19. ทำไมคนที่ทำผิดเองจึงไม่ออกมาขอโทษ

20. กอง ทุนฯสามารถแจงแจงบัญชีรายรับรายจ่ายทั้งหมดพร้อม หลักฐานการรับ-จ่ายของกองทุน รายละเอียดเคสทุกเคสของกองทุนทั้งที่ปิดไปแล้วและยังดูแลอยู่จนถึงขณะนี้ใน เวปบอร์ดPantipห้องจตุจักร  ให้สมาชิกทุกท่านใน Pantip ได้ตรวจสอบ ได้หรือไม่ ถ้าได้จะต้องใช้เวลากี่วันในการดำเนินการกรุณานัดหมายด้วยครับ
=ถึงตอนนี้ยังไม่ได้มีการ Update ต่อจากเดือนที่แล้วแต่สามารถ เอา Book bank ในกรณีที่สงสัยกันมากๆ เช่นมีการโอนเงินออกไป  200000 หรือ  600000 จริงหรือไม่ ได้อย่างแน่นอน

21. คุณเชอร์รี่สเปน ในฐานะผู้อาวุโส(หรือแกนนำ)ในกลุ่มกองทุนนี้ ได้ทราบข้อสงสัยเหล่านี้ในกองทุนเมื่อไหร่
=การแบ่งเคสกันดูแล จะแบ่งตามคนที่ัรับเคส คุณเชอรี่สเปน ไม่สามารถเป็นคนรับคนเดียวได้

= (ส่วนนี้คุณเจนตอบเพิ่มอีก)รวมถึงผมด้วยนะครับ  ทราบมาตั้งแต่ ช่วงกลาง มิย.
แต่การสื่อสารที่คลาดเคลื่อน(ผมพึ่งทราบไม่นานว่าหมอป่วย)
ก่อให้เกิดความไม่เข้าใจ   จนทำให้เกิดความไม่ไว้วางใจ จนนำมาซึ่งการบุกรุกคลินิค

ตรงนี้เป็นความผิดพลาดอย่างมหันต์ของทางกองทุน ที่จะนำไปปรับปรุงการทำงานต่อไป

ต้องขอโทษอีกครั้งครับ

22. ได้มีการติดต่อสอบถามหมอเพื่อชี้แจงข้อสงสัยเหล่านี้หรือไม่
= เคยครับ

และทางกองทุนได้ยอมรับและออกมาขอโทษว่าเป็นความผิดของทางเราในเรื่องการสื่อสารที่ผิดพลาดและคลาดเคลื่อนครับ

23. ถ้า หากว่าคุณเชอรี่สเปนไม่ใช่แกนนำหรือผู้อาวุโสในกลุ่มกองทุน เป็นเพียง Staff ธรรมดาๆคนหนึ่งในกลุ่ม  นี้ไม่ต้องตอบก็ได้ครับ

24. ทางกองทุน เคยมีการตรวจสอบบ้างหรือเปล่าว่ามีใครทุจริตกองทุนบ้างหรือไม่?
=กองทุนทำทุกวัถีทางที่จะป้องกัน​ไม่ให้เกิดการทุจริต

25. คุณเหน่ง พบพลอย ทำหน้าที่อะไรในกองทุน ?
=ทุกคนทำทุกอย่างที่พอจะช่วยกันไ​ด้ แต่หลักๆคุณเหน่งจะช่วยรับเคสให​้กองทุน ติดตามเจ้าของเคสให้ บางทีก็ Update แทนเจ้าของเคส

26. จริงหรือไม่ที่มีคนของกองทุนพูดว่า"ขอบริจาคผ่านเฟสบุ๊ค ได้เงินเยอะกว่าขอบริจาคนในพันทิป" และ "แมวตัวนี้ปล่อยทิ้งไป มันทำเงินไม่ได้" ?
=  ในเรื่องการถาม เพื่อ ค้าน คงไม่มี แต่ ผมคงต้องขออนุญาตคุณหมอว่า
ผมคงต้องมีบางประเด็นที่ต้องสอบถามคุณหมอบ้าง เพื่อไปไล่เบี้ยกับทีมงาน หรืออาสา เพื่อ คืนความเป็นธรรมให้กับคุณหมอ

เพราะการกระทำหลายอย่าง เป็นการกระทำที่เสื่อมเสียต่อกองทุน และเอาเปรียบผู้อื่น

คงต้องขอโทษและขออนุญาตนะครับ คุณหมอ

27.  อ้างอิงจากใน FB จากคอมเม้นของคุณPim (ผู้ออกแบบโลโก้กองทุน) เรื่องที่คุณหมอทำไม่ถูกต้องที่กองทุนว่ามา มีเรื่องอะไรบ้าง เพราะเห็นคนในกองทุนออกมาพูดดูเหมือนจะรู้เรื่องอะไรเยอะแยะ แต่พอมีคนถามคนๆนั้นกลับเฉไฉ เลยอยากถามคุณเชรี่ คุณเจน ว่าที่คนๆนั้นพูดมาเป็นความจริงเหรอ ?
=ถึงตรงนี้้ต้องยอมรับ 26 กค - 2 สค 54 มานี้ เราได้รับรู้ว่ามีข้อมูลมากมาย จริงบ้าง จริงนิดหน่อยบ้าง ไม่จริงบ้าง
 ผนวกกับ"หลังไมค์จัดเต็ม" ที่มาเป็นระยะๆ เลยทำให้สับสน คลาดเคลื่อนมากกว่าครับ

ผมพูดคุยกับน้องพิมแล้ว ปรับความเข้าใจตรงกันแล้วครับ ว่าเข้าใจคลาดเคลื่อนครับ
28. ปัจจุบันทางกองทุนเสียค่าฝากแมวตัวละเท่าไหร่ ที่ไหนค่ะ ?
= 20 บาท/ตัวครับ
ที่แรกนำไปฝาก 11 ตัว คิดราคา 10 ตัวครับ

แต่ตามจรรยาบรรณของสัตวแพทย์ และมารยาทอันดีงาม
ทางร้านไม่ยินยอมให้ทางกองทุนอ้างอิงหรือประกาศชื่อในกระทู้ครับผม

29. เฉาก๊วยอินเตอร์ที่ไปเขียนกล่าวหาว่าคุณหมอทุจริตเป็น18มงกุฏจะรับผิดชอบยังไง
และคุณเจ๊จัดให้ ที่หาว่าหมอโกหกเรื่องแมวส้มเพื่อจะมาโกงเงินกองทุน จะรับผิดชอบการกระทำยังไง สุดท้ายคือคนที่ไปหมิ่นเกียริต์คุณหมอจะรับผิดชอบยังไง
= เราขอโทษหน้ากระทู้ ที่เป็นสื่อสาธารณะก่อนครับ
จากนั้น เราคงจะต้องนัดวันเข้าไปขอโทษคุณหมอและครอบครัวที่คลินิคบ้านสัตว์เลี้ยงอีกครั้งครับ

30. หลังจากที่เคลียร์เรื่องนี้จบแล้ว ทางกองทุนมีมาตรการอย่างไรต่อไปกับทีมงานคะ

- จะยกเครื่องใหม่หมดหรือไม่
- จะเปลี่ยนหัวหน้ากองทุนใหม่หรือไม่
- จะมีการบอยคอตสมาชิกที่สร้างปัญหาหรือไม่

31. บัญชี รายรับ รายจ่าย ของโครงการ
- ใครเป็นผู้ดูแล และจัดการ ด้านการเงิน และบัญชีธนาคารของโครงการ

32. กองทุนฯ จะจ่ายเงินให้คุณหมอ เดือนสุดท้ายก่อนเข้าบุกรุกที่ร้าน หรือไม่คะ ?
= จ่ายครับ

33. ตกลงมีแมวกองทุนทั้งหมดกี่ตัวค่ะ

34 แมวที่นำออกไปจากคลีนิคทั้ง 18 ตัว ได้มีการคัดกรอง แยกแมวป่วย ไม่ป่วย ออกจากกันหรือเปล่า (โดยเฉพาะ 7  ตัว ที่นำไปฝากบ้านเพื่อนวันแรกเพราะนำไปคลีนิคไม่ัทัน)

35 แมวที่หยิบมาผิดที่เหลืออีก 4 ตัว ตอนนี้อยู่ที่ไหน นำส่งคืนคุณหมอหรือยัง

36. แมว 18 ตัวนี้คือคนอื่นเป็นเจ้าของเคส ในขณะที่แมวที่เหลือคุณชารีเป็นเจ้าของเคส ถูกไหมคะ

ทาง กองทุนไม่เอาแมวที่คุณชารีเป็นเจ้าของเคสไปและถือเป็นความรับผิดชอบของคุณ ชารี ทางกองทุนไม่รับผิดชอบค่าใช้จ่ายแมวเหล่านั้นอีกต่อไป

=  เราได้พูดคุยกับพี่ชารี ตามนั้นครับ วันอาทิตย์ที่ 24 กค ที่ผ่านมา
ตอนคุย 3 สาย คือพี่จุ๋ม พี่ชารี ผม  ตัวผมก็ได้แจ้งให้พี่เขาทราบอีกครั้งด้วยครับ

ขอยกมาแค่คำถามของเพื่อนสมาชิกที่รวบรวมไว้ให้ทางกองทุนน่ะคะ  และดิฉันได้เห็นคุณเจน พยายามตอบบางคำถามแล้ว แต่ยังไม่อยากเอาคำตอบของคุณเจน มาใส่เหมือนของทางคุณหมอ เพราะไม่ทราบว่าตอบข้อไหนอะไรยังไงคะ ยังไง รบกวน ถ้าคุณเจน สะดวกตอบคำถามข้อไหน ขอให้อ้างอิง ข้อที่ถามด้วยนะคะ

ขอบคุณคะ

แก้ไขเมื่อ 02 ส.ค. 54 21:29:07

แก้ไขเมื่อ 02 ส.ค. 54 21:14:30

แก้ไขเมื่อ 02 ส.ค. 54 21:08:45

แก้ไขเมื่อ 02 ส.ค. 54 21:04:03

แก้ไขเมื่อ 02 ส.ค. 54 19:50:33

แก้ไขเมื่อ 02 ส.ค. 54 19:46:01

แก้ไขเมื่อ 02 ส.ค. 54 18:26:39

แก้ไขเมื่อ 02 ส.ค. 54 18:07:13

แก้ไขเมื่อ 02 ส.ค. 54 13:51:53

แก้ไขเมื่อ 01 ส.ค. 54 23:42:10

แก้ไขเมื่อ 01 ส.ค. 54 22:58:38

แก้ไขเมื่อ 01 ส.ค. 54 16:46:27

แก้ไขเมื่อ 01 ส.ค. 54 16:17:50

จากคุณ : บีแชยอง
เขียนเมื่อ : 1 ส.ค. 54 16:17:17

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com