Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อำลาอาลัย ลุงอินมาลาเพื่อนๆครับ ช่วยร่วมส่งลุงอินขึ้นสู่สวรรค์ด้วยกันครับ ติดต่อทีมงาน

จำผม"ลุงอิน"กันได้ไหมครับ ผมกับลูกสาว"ลิลรี่"ถูกทิ้งด้วยเมื่อ2ปีก่อน  พ่อต้นกับแม่ก้อยมาเจอและรับผมกับลูกมาช่วยเลี้ยงดู  วันนี้ผมหมดบุญที่มาจะให้พ่อแม่ดูแลต่อ  ได้เวลาผมต้องกลับสู่สวรรค์  เลยมาขอลาและขอแรงใจช่วยส่งผมให้กลับไปถึงด้วยนะครับ

ผมแก่แล้วและเป็นไตวายค่าขึ้นสูงมากถึง123 ตับอักเสบและโลหิตจาง  พ่อต้นพยายามช่วยผมอย่างดีที่สุดเท่าที่จะทำได้ตามสถานะของพ่อต้นตอนนี้แล้ว  พ่อต้นเอาผมไปให้น้ำเกลือเข้าเส้นเลือดแล้วเอากลับมาเข้าหลังต่อที่บ้าน   ตรวจเลือดหาอาหารa/dมาพยายามป้อนให้ผมมีอาหารลงท้อง  เพราะผมกินอะไรไม่ลงแล้ว

พ่อต้นจะฝากผมไว้ที่คลินิคเพื่อให้น้ำเกลือและให้หมอดูแลแต่หมอบอกว่าให้ทำใจเพราะไข้ผมมันไปไกลมากแล้วกู้ยากมาก    อยากให้ผมอยู่ใกล้พ่อมากกว่า  เมื่อคืนพ่อดูแลผมทั้งคืนคอยเช็ดอ้วกและอึของผมตลอด   ชวนผมพูดคุยหลายๆอย่างให้ผมและพ่อสบายใจไม่ต้องคิดมาก  ผมอ้วกหลายครั้งมากจนจำไม่ได้  พ่อต้นคอยดูแลไม่ได้นอนเลยจนถึงตอนตั้งกระทู้นี้ก็ยังไม่ได้งีบซักแอ๊ะ  พ่ออยากตั้งกระทู้ให้เพื่อนช่วยส่งผมก่อนน่ะครับ

ผมจากพ่อแม่และลูกลิลรี่กับเพื่อนๆไปเมื่อตอนแปดโมงเช้าเศษๆ  พ่อฝังผมอย่างดี  ผมรักพ่อกับแม่มาก พ่อบอกว่าผมเป็นเด็กดี  น่ารักไม่เคยสร้างปัญหา  เป็นมิตรกับทุกคน  ผมยกมือสวัสดีเป็น  ตอนผมแข็งแรงผมกระโดดกอดพ่อทุกวัน  จนผมไม่สบายพ่อเลยต้องนั่งลงกอดผมแทน

คงจะจำผมกันได้บ้างนะ  ถ้าจำไม่ได้พ่อจะลงรูปและเรื่องราวของผมให้ดูนะครับ  แล้วอย่าลืมร่วมส่งผมกลับสู่สวรรค์ไปหาเพื่อนๆที่ขึ้นไปคอยกันอยู่ก่อนแล้วนะครับ  ขอบคุณมากครับ

17 ก.พ.2552 คือวันที่ผมกับลูกได้รับการช่วยเหลือจากพ่อต้นแม่ก้อย  นำขึ้นมาบนรถพ่วงกลับมาบ้านที่กรุงเทพจากข้างทางที่ผมถูกทิ้งไว้ครับ

แก้ไขเมื่อ 01 ส.ค. 54 23:15:26

จากคุณ : น้องเงิน
เขียนเมื่อ : 1 ส.ค. 54 22:32:19

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com