Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เพื่อนๆพี่ๆช่วยเป็นกำลังใจให้ผมน้องทาโร่ด้วยครับ พรุ่งนี้ผมต้องไปผ่าตา เอาเชอรี่อายออก ผมกลัวมากครับ ติดต่อทีมงาน

ผมชื่อน้องทาโร่ครับ ผมเป็นพันธ์ ชิสูห์ผสมกับชิวาวา  อายุแค่4เดือนเอง ตอนเช้าตื่นขึ้นมา คุณแม่ผมตกใจมาก อะไรมาโผล่ที่ตาลูกฉัน  ต้องเป็นเชอรี่อายแน่ๆเลย รีบพาลูกไปหาหมอ เผื่อจะหายโดยไม่ต้องผ่า  คุณหมอบอกว่าให้รอดูหนี่งอาทิตย์  ให้ยามาหยอดและยากิน  แต่พอครบหนี่งอาทิตย์ทำไมมันยิ่งเป็นใหญ่กว่าเดิม  วันนี้คุณแม่เลยพาผมไปที่รพ.เกษตร  คุณหมอคนนี้เคยรักษาพี่ข้าวปั้นตาเกือบมองไม่เห็นหายจนหาย  พอคุณหมอตรวจเสร็จก็นัดผมผ่าพรุ่งนี้เลย  คุณหมอบอกว่าอักเสบมาก แล้วพรุ่งนี้มีผ่าเชอรี่อายหลายตัว  พรุ่งนี้หมดนัดผ่าบ่าย3โมง  แม่ผมเค้ากลัวครับ คือผมยังเด็กอยู่เลย  ตัวนิดเดียวเองหนักแค่2โลเอง  ต้องมาเจ็บตัวแล้ว  เพราะพี่ต้นหอมของผมก็ตาบอดไปหนี่งตัวแล้ว  แต่แม่บอกว่าถึงลูกแม่จะพิการหรือตาบอดก็ยังรักที่สุด  จะไม่ทิ้งลูกๆที่บ้านทั้ง4ตัว ให้เป็นภาระของสังคมแน่นอน  พรุ่งนี้เพื่อนๆพี่ๆช่วยเป็นกำลังใจให้ผมด้วยนะครับ  แล้วถ้าผ่าตัดเสร็จแล้วผมจะมารายงานตัวนะครับ

จากคุณ : kantarose
เขียนเมื่อ : 2 ส.ค. 54 20:37:30

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com