Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[ขอคำแนะนำค่ะ] เรื่องจักรเย็บผ้าค่ะ :) ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ พี่ๆทุกคน หนูชื่อ เพิร์ล ค่ะ :)
เป็นสมาชิกใหม่ฝากตัวด้วยนะค่ะ^^
ชอบแอบมาแย้มดู ผลงานพี่ๆค่ะ สวยมากๆ^_^

เข้าเรื่องเลยนะค่ะ ^^

แม่หนูชอบทำพวกงาน Quilt + งานเย็บผ้า มากกกกกกค่ะ
ทีนี้ ที่บ้านก็มีจักร แต่มันแก่แล้วววว เลยค่อนข้างจะงอแงบ่อย
คุณแม่ก็บ่นๆมาเป็นปีแล้วค่ะ ว่าอยากได้จักรใหม่ แต่มันราคาค่อนข้างสูง
(แม่บอกว่า เก็บเงินให้ลูกๆใช้ดีกว่า T_T ซึ้ง)
หนูกับพี่สาว ก็เลยว่าจะเจียดเงินเก็บมาซื้อจักรใหม่ Surprise คุณแม่ค่ะ เป็นของขวัญวันแม่ค่ะ^^

งบที่มี ตอนนี้ก็ประมาณ 20,000+- บาทอะค่ะ
(เท่าที่เสิร์จๆดูแล้วก็น่าจะพอ)

ทีนี้ หนูกับพี่สาว ไม่มีความรู้เรื่องจักรเลยค่ะ ตอนที่เข้าไปถามพนง เขาก็เชียร์ แบบแพงสุดท่าเดียว แอร่กกก เลยอยากจะขอคำแนะนำอ่าค่ะ ว่า จักรเย็บผ้า รุ่นไหนดี ที่เหมาะกับงานQuilt อยากได้ที่สมราคา ทน มีบริการหลังการขายดี ฯลฯ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ :)

แก้ไขเมื่อ 03 ส.ค. 54 12:58:58

จากคุณ : Imagery
เขียนเมื่อ : 3 ส.ค. 54 12:47:49

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com