Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนสอบถามเรื่องจักร กับการเย็บผ้าหนาค่ะ ติดต่อทีมงาน

คือตอนนี้ใช้จักร singer หัวดำธรรมดาอยู่ค่ะเป็นจักรมือสองที่ซื้อมา
อยากทราบว่า มันไม่สามารถเย็บผ้าหนาใช่มั้ยค่ะ คือตอนนี้เย็บผ้า canvas แล้วพบปัญหาด้ายขาดตลอดเวลาเลยค่ะ มีคนบอกว่าให้แก้ปัญหาโดยการไปซื้อตันผีสำหรับเย็บผ้าหนามา มันคืออะไรเหรอค่ะ สามารถช่วยได้มั้ยค่ะ
ทีนี้ลองไปหาข้อมูลเกี่ยวกับตันผีมา คือเราสามารถซื้อมาเปลี่ยนเองได้เลยใช่มั้ยค่ะสำหรับจักรหัวดำ  เห็นมันมีแบบตีนผีสำหรับเย็บขอบผ้า ตีนผีสำหรับเย็บผ้าพีวีซีอะไรทำนองนี้ได้ด้วย
รบกวนนผู้รู้ช่วยตอบด้วยนะค่ะ

จากคุณ : pkpocket
เขียนเมื่อ : 3 ส.ค. 54 23:58:12

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com