Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถ้าเราจะเดินท่อ ให้รดน้ำต้นไม้เอง โดยตั้งเวลาเอง จะทำได้ไหมครับ มีบ้านใครทำบ้างครับ ติดต่อทีมงาน

เห็นบ้านด้านหลัง  อยู่ ๆ น้ำก็ฟี่ ๆ พ่น ๆ ออกมาเป็นเวลาครับ  เข้าใจว่าคงตั้งเวลาให้รดน้ำต้นไม้เอง  แต่คุณป้า(หลังบ้าน)  แต่คงมีเงินอ่ะครับ แกก็เลยจ้างเค้ามาเดินท่อให้เรียบร้อย

แล้วถ้าเราจะทำเองล่ะครับ  เราจะทำได้ไหม  เดินท่อเองนะ  ผมเดินเป็นอยู่แล้ว  ท่อพีวีซี   แต่พวกอุปกรณ์ตั้งเวลานี่ซะครับ มันจะซื้อที่ไหน  มันพอจะทำเอง  ติดตั้งเองได้ไหมครับ  

มีบ้านใครทำเองไหมครับ พอจะชี้แนะเป็นแนวทางได้ไหมครับ  พอดีว่า ด้านข้างบ้าน มันชื้น ๆ เลยเกิดไอเดีย อยากจะตั้งเวลาให้รดน้ำบ่อย ๆ  เพราะว่าตอนนี้ มีมอสมาเกิดครับ  แต่มันช้าไป

คิดการณ์ ไว้ว่า  อยากให้มันชื้นเพิ่มขึ้น  มอสจะได้เกิด ไว ๆ

เป็นไปได้ไหมครับ  ถ้าเราจะทำเอง  มีเพื่อน ๆ พอชี้แนะได้ไหมครับ

จากคุณ : น่ารักม่ะเหมียวผม
เขียนเมื่อ : 4 ส.ค. 54 10:42:08

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com