Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

การเดินทางของ "จันทร์หอม" / "หอมเจ็ดชั้น" ติดต่อทีมงาน

ออกจากไปรษณีย์นครปฐม อย่างฉิวเฉียด ประมาณ 15.00 ขอวันที่หนึ่งสิงหา

เจ้าของบอกว่า แพ๊คยาก เพราะต้นใหญ่เลยต้องหากล่องทำเอง สูงประมาณ 50cm.

"ต้นงามมากนะครับแต่อาจบอบช้ำเนื่องจากการขนส่งและผมก็พยายามแพ็คป้องกันเต็มที่แล้ว

เค้าว่าจะถึงประมาณวันพุธนี้ หวังว่ามันคงไม่บอบช้ำมาก

หากได้รับแล้วรีบแกะออกเลยจะครับ"

------------------------------------------------------------------------------------

ตรงเวลามากค่ะ พุธถึงจริงๆ

แม่รับให้ช่วงเกือบบ่าย3  กล่องใหญ่และหนักพอควร ต้องให้บุรุษไปรษณีย์นำมาวางให้ถึงบ้าน

เหตุที่ได้รับ  เกิดจากความซุกซน ชอบรื้อค้นดูบล๊อกภาพสวยๆ เรื่องราวดีๆ

และสเปคที่สุดก้อคือ การชื่นชอบในการดูแลไม้ประดับ ถึงได้เกริ่นขอเค๊าซะดื้อๆ

ประจวบเหมาะกะเจ้าของบล๊อกมาเยี่ยมและทราบข่าวคราวการขึ้นบ้านใหม่ จึงเสนอดอกไม้ต้นนี้ให้แทนของขวัญ ของกำนัล  อย่างอื่น

ด้วยความขอบคุณอย่างจริงใจค่ะ  

แก้ไขเมื่อ 05 ส.ค. 54 08:20:55

แก้ไขเมื่อ 04 ส.ค. 54 19:19:50

จากคุณ : ณ ขณะหนึ่ง
เขียนเมื่อ : 4 ส.ค. 54 19:17:13

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com