Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

น้องหมางอน ทำอย่างไรดีคะ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ เราขอรบกวนสอบถามหน่อยนะคะ คือเราพึ่งคลอดลูกได้หนึ่งเดือนค่ะ น้องยังเล็กงอแงอยู่มาก เดี๋ยวก็ร้อง และเราก็ต้องรีบทำนู่นทำนี่ตอนเวลาน้องหลับ ทำให้เราไม่มีเวลาไปกอดหรือคลุกคลีกับน้องหมาเราเลย เราเลี้ยงหมาเหมือนลูกค่ะ (ชิสุห์ 3 ขวบ)เราเลี้ยงน้องหมาในบ้านค่ะ เราจะเข้าไปหาได้ก็ตอนก่อนอาบน้ำ เวลาเราเข้าไปหาน้องหมา เค้าจะงอนมาก ๆ ค่ะ ดื้อและไม่สนใจเราเลย เรียกก็ไม่มา

เราไม่รู้จะทำอย่างไรจริง ๆ ค่ะ เราพยายามทำดีที่สุดแล้ว ยุ่งยังไงทุกอาทิตย์ก็พาเค้าไปอาบน้ำ ให้แฟนออกให้ซื้อของที่เค้าชอบกิน หาของเล่นมาให้ตลอด เรายอมเหนื่อยเลี้ยงลูกคนเดียว เพื่อที่จะให้แฟนเราไปเอาใจน้องหมา เรากลัวเค้าเสียใจมาก เพราะก่อนคลอดน้อง เรากับน้องหมาอยู่ด้วยกันตลอดเวลา ขนาดเวลานอนเรายังยอมนอนแยกห้องกับสามีเลยค่ะ ให้สามีพาน้องหมาไปนอน เค้าจะได้ไม่อ้างว้าง แต่น้องหมาเราก็ยังงอนเรา เวลาเราเข้าไปหาเดินหนีเราตลอด เพื่อน ๆ พอที่จะมีคำแนะนำในการทำให้น้องหมาหายงอนไหมคะ เราได้แต่มองน้องหมาเราอย่างห่าง ๆ หลายครั้งที่เค้ามาตะกุยจะให้เราอุ้ม แต่เราอุ้มไม่ได้้เพราะต้องเลี้ยงลูก

ใครมีคำแนะนำดี ๆ รบกวนแนะนำด้วยนะคะ สำหรับเราแล้วน้องหมาเราคือลูกสาวคนโตค่ะ ไม่อยากให้เค้าเสียใจ

จากคุณ : ล่าลาล้า
เขียนเมื่อ : 15 ส.ค. 54 18:20:44

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com