Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอถามเรื่องอันตรายของยาฆ่าแมลงที่ฉีดต้นไม้ใกล้ๆ ห้องนอนหน่อยครับ ติดต่อทีมงาน

ที่บ้านผมน้องผมปลูกต้นกล้วยไม้ อยู่ที่ระเบียงหน้าห้องนอน แล้วจะฉีกยาฆ่าแมลง ทุกสัปดาห์หรือมากกว่านั้น ผมก็ไม่แน่ใจครับ เวลาฉีก เค้าจะปิดหน้าต่างห้องนอน เอาไว้ แต่ถึงจะปิดหน้าต่างแล้ว

แต่ผมคิดว่ามันอาจจะมีสารพิษตกค้างอยู่ตามพืนแล้วปลิวเข้ามาตามลมได้ ตอนเปิดหน้าต่าง หลังจากพ่นมาแล้ว 3 ชั่วโมง ผมไม่แน่ใจว่ายาฆ่าแมลงมี อันตรายอยู่นาน แค่ไหนแต่ถ้าฉีดแล้วมันกันแมลงได้ ถึง 1 สัปดาห์มันก็น่าจะเป็นอันตรายกับผมได้เช่นกันใช่ไหมครับ

ขอคำปรึกษาผู้รู้เรืองยาฆ่าแมลงหน่อยครับว่าเป็นอันตรายหรือเปล่าครับ

จากคุณ : นายอิ๊ก
เขียนเมื่อ : 21 ส.ค. 54 09:52:01

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com