Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

HIS นำร่องที่ คลอง12{แตกประเด็นจาก J10969748} ติดต่อทีมงาน

ผมว่าถ้าถกกันแนะกันจบแล้วจบเลยผ่านแล้วผ่านเลยคับ

แต่ผมก็ไม่อยากให้เป็นแบบนั้น

ไหนๆก็ไหนแล้วถ้าไม่สตาร์ทรถแล้วรถจะวิ่งไปข้างหน้าได้อย่างไร

เพราะงั้นผมว่าน่าจะมีโครงการนำร่องคับ

ถ้ามันดีมันสามารถต่อยอดไปยังศูนย์ช่วยน้องหมาหลายๆที่

รวมทั้งน้องหมาที่นครพนมด้วย..พอดีผมไม่ได้พำนักอยู่กรุงเทพ

เลยไม่สะดวกคุยกันศูนย์ต่างๆเอง เลยเห็นว่า คลอง12 นี่เหมาะแก่การเริ่ม

เพราะถ้าเริ่มจริง .. จากที่ทุกวันนี้สื่อทางโลกออนไลน์เข้ามามีประโยชน์มาก

จะเฟส จะอีแมว ก็ช่วยให้คนช่วยกันบริจาคช่วยเหลือได้มากยิ่งขึ้น

แรกๆอาจจะทำเป็นพันธมิตรกับรพส.ใกล้ๆ เนื่องจาก

ค่าใช้จ่ายในการขนส่งดูแล..โดยอาจจะให้รพส.ช่วยเหลือด้านวัคซีนหรือฯลฯ

ส่วนด้านคนที่มาขอเลือดอาจจะเป็นบริจาคอาหาร หรือเงินก็ตามสะดวก

เพราะงัยก็ดีกว่าปล่อยให้น้องหมาสุดที่รักตาย

ส่วนถ้าคลอง12 ไม่เหมาะหรือท่านคิดว่าที่ไหน

เหมาะแก่การทำเป็นโครงการนำร่อง..

หรือศูนย์ไหนอยากเริ่มโครงการนี้ก่อนเชิญแนะนำกันได้คับ

แก้ไขเมื่อ 23 ส.ค. 54 14:29:00

จากคุณ : LungPungTo
เขียนเมื่อ : 23 ส.ค. 54 14:26:14

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com