Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มือใหม่หัดเลี้ยงโฮย่าค่ะ ขอคำแนะนำด้วยนะค่ะ ติดต่อทีมงาน

มือใหม่ค่ะ เพิ่งหัดเลี้ยงโฮย่า ตอนนี้ยังมีในครอบครองไม่กี่ต้นและยังเป็นพันธุ์ธรรมดาที่หาซื้อได้ทั่วไป
แต่ก็แอบหลงรักเขาตอนที่มีดอกมาให้เชยชมแถมด้วยกลิ่นหอมโชยมาตอนลมพัด

ช่างสุขใจ นั่งๆมองๆ จนหลงรักเข้าให้  เลยมาภาพมาแบ่งปัน
และขอคำแนะนำ ทำยังไงหน้อดอกจะแน่นๆ กลมๆ ยังคนอื่นบ้าง

ต้นแรกเลยคนขายบอกว่าเป็นพันธุ์ ฟินเร ขอบใบเลื่อย เห็นใบสวยดีเลยสอยมาค่ะ
ตอนนี้เขากำลังจะมีดอกให้เห็นเป็นครั้งแรก ตื่นเต้นๆ รอลุ้นว่าจะสวยบาดใจแค่ไหน
^___^

แก้ไขเมื่อ 24 ส.ค. 54 16:07:51

จากคุณ : SudYod by NongNan
เขียนเมื่อ : 24 ส.ค. 54 16:05:44

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com