Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แม่เจ้า!!!!! โฮย่าบานช่อเดียว ถ่ายไปซะเกือบร้อยรูป (ส่งดอกค่ะครู) ติดต่อทีมงาน

หลังคริสมาสปีที่แล้วเพียง 2 วัน (ตามวันที่หลังไมค์) ได้รับโฮย่าจากครู juckrid มาหนึ่งช่อค่ะ
จำได้ว่าตอนนั้นคุณครูใจกล้าเฉือนกิ่งที่มีตูมๆติดมาด้วย เราก้อลุ้นว่าเอ๊ะ ... น่าจะใช้เวลาไม่นาน

เพียรเฝ้ารอเค๊าเติบโต รอแล้วรอเล่า ผ่านหนาว ผ่านร้อน จนครบฝนหนนี้เอง ครบแปดเดือนที่รอคอย ในที่สุดก้อคลอดออกมาแล้วค่ะ

เป็นความตื่นเต้นมากๆ ตั้งแต่เห็นเค๊ามีตุ่ม จากตุ่มๆเริ่มโต จากโตหน่อยเริ่มตูม จากตูมๆเริ่มคลี่บานทีละนิด ๆ
นับได้ 18 ดอกในช่อเดียว ถึงไม่กลมกิ๊ก ดอกสะพรั่งหนาแน่นอย่างใครอื่นเค๊า  แค่นี้ก้อพอใจแล้วค่ะ

ด้วยความกระดี๊กระด๊า ดีใจ ที่ห่างหายจากอาการเห่อโฮย่าบานมานานกว่า 3 ปี เลยกดซะหลายแช๊ะ  แหะๆ  แต่ขอลงให้ชมประมาณนึงก่อนนะคะ

ขอบคุณค่ะคุณครู

ส่วนครูโฮย่าท่านอื่น เช่น คุณหยง คุณตุ๊ดตู่กะกระต่าย คุณตุ๊ คุณsupot_menk (ล่าสุด) และท่านอื่นใดที่อาจตกหล่นไป ณ เวลานี้

จะขออัพเดทในโอกาสต่อๆไปนะคะ

แก้ไขเมื่อ 27 ส.ค. 54 16:50:18

จากคุณ : ณ ขณะหนึ่ง
เขียนเมื่อ : 27 ส.ค. 54 16:48:31

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com